Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

3 bước để tiến hành tối ưu hóa tiêu đề bài viết

B1 : Phân tích từ khóa trọng tâm
    Hiện nay có rất nhiều công cụ phân tích từ khóa miễn phí như Google’s Keyword Tool. Nếu bạn chưa biết cách tận dụng nó để phân tích từ khóa thì hãy để mình giải thích vì sao chúng ta dùng công cụ này để tìm ra từ khóa tối ưu để đặt tiêu đề, giả sử mình đang chuẩn bị viết một bài viết nói về cách tạo một blog và mình sử dụng công cụ này để tìm ra từ khóa liên quan được nhiều người tìm kiếm nhất để đưa lên tiêu đề.
    B2 : Chèn từ khóa trọng tâm vào tiêu đề bài viết
    Trước khi phân tích từ khóa, mình có ý định đặt tiêu đề cho bài viết của mình là “Hướng dẫn thành lập một blog” nhưng sau khi phân tích, chắt lọc, thêm thắt và lược bỏ thì mình có một tiêu đề mới tối ưu hóa hơn đó là “Hướng dẫn cách tạo blog trong 10 phút“..Wow, nghe có vẻ hấp dẫn và nếu mình gặp một bài viết nào mang tiêu đề tương tự như thế này thì sẽ click vào luôn và ngay.
    B3 : Sử dụng các con số
    Bước này chắc chắn sẽ không thể áp dụng trong mọi trường hợp nhưng nếu có thể thì bạn nên sử dụng nó như một cách làm tăng tính rõ ràng của bài viết. Giả sử như mình đặt một tiêu đề như “Hướng dẫn viết blog tối ưu hóa”, nghe cũng có vẻ hấp dẫn đấy nhưng như thế chưa thật sự rõ ràng cho lắm, người đọc sẽ không biết họ cần làm gì để viết blog tối ưu hóa. Chúng ta sẽ thay đổi nó thành một tiêu đề khác có sử dụng những chữ số để làm tăng tính rõ ràng của bài viết xem sao nhé, tiêu đề được tối ưu ta có được bây giờ là “10 bước nên làm để viết blog tối ưu hóa”.
    Quote Quote

Like
    1
    Bài viết khá hay, tối ưu được tiêu đề và từ khóa.
    Thanks

Like
    0
    Vấn đề là phải tối ưu được tiêu đề và từ khóa trong bài viết đúng không nhỉ

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết