Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Hấp dẫn đây ! Mong được trả lời những thắc mắc về GA, affiliate các kiểu.

Hi, mình là người mới, ko có nhiều kiến thức về GA hay affiliate, nay có một số thắc mắc rất mong được giải đáp.
    OK, mình đi thẳng vào vấn đề luôn.

GOOGLE ADSENSE
    1. Mình đặt mã GA lên website A của mình. Xui rủi thay, acc GA bị banned. Nếu mình mua 1 tài khoản GA khác đặt lên website A này thì có được ko?

2. Mình đặt mã GA lên website A của mình. Xui rủi thay, acc GA bị banned. Nếu mình đổi tên domain/mua domain mới, thì GA vẫn chạy được trên website A ko?

3. Mình đặt mã GA lên website A của mình. Xui rủi thay, acc GA bị banned. Nếu mình mua 1 tài khoản GA mới đặt lên website A (sau khi thay domain mới thôi) thì GA vẫn chạy được trên website A ko?

4. Nếu đăng ký GA từ website của mình, thì có phần khai địa chỉ nhận gửi. Xui rủi thay nhà mình nằm ở địa chỉ "khỉ ho cò gáy", hoặc địa chỉ tùm lum ko rõ ràng (tại ở quê) thì sao GA có thể gửi mã PIN xác nhận được? Nếu vậy thì có cách nào khác ko để nhận được mã PIN? Như xác nhận online hay đại loại thế.

5. Trong trường hợp mình muốn mua tài khoản GA trên mạng, thì các bác có thể lưu ý giúp mình cần thay đổi thông tin gì quan trọng của acc GA để nó trở thành "hợp pháp" của mình được ko? Mình chỉ sợ mua xong rồi thì người chủ cũ yêu cầu Google reset thông tin của họ qua điện thoại hay email của họ, như vậy mình sẽ mất cả chì lẫn chài.

AMAZON
    1. Trên mạng có rất nhiều trang affiliate có % cao (từ 50% trở lên), sao mình thấy hầu như toàn bộ đều làm affiliate với Amazon mà thôi, mặc dù % rất thấp (khoảng 5-10%)?

WEBSITES
    1. Sự khác nhau giữa Micro Niche Website (MNW) và Authority Website (AW) là gì?
    Trên mạng chỉ ghi chung chung kiểu AW thì nội dung phong phú và chuyên sâu hơn MNW. Vậy thế nào là phong phú và chuyên sâu?
    Người ta hay nói MNW chỉ có vài bài viết, trong khi AW thì bài viết rất nhiều, tầm chục và trăm bài trở lên.
    Vậy hoá ra sự khác nhau giữa 2 cái là số lượng bài viết? Nếu mình mua 1 MNW trên mạng giá tầm $30, rồi về đăng tầm trăm bài viết (giả sử bài viết nó chất lượng) thì mặc định là nó đã được "nâng cấp" lên thành AW?

2. Quy định bao nhiêu bài viết để biến 1 MNW thành AW?

3. Khi nhìn vào 1 website, thì làm sao biết nó là AW hay MNW (bên cạnh số lượng bài viết)?

4. Nếu AW thật sự tốt, vậy tại sao mọi người ko làm duy nhất AW thôi? Tại sao lại làm MNW làm gì khi Google yêu quý AW hơn?
    Chưa kể nhiều yếu tố khác nữa, ví dụ như thay vì làm 1 AW về "giảm cân", rồi chia làm các mục nhỏ như "giảm cân nhanh", "giảm cân cho tuổi trung niên",v.v... Tại sao lại làm chục MNW về từng mục nhỏ? Để rồi tốn thời gian quản lý từng cái, chi phí cao (1 domain cho AW chỉ $12 so với $120 cho chục MNW), lại ko được google ưu tiên như AW?

5. Ko nói đến sở thích, mục đích cuối cùng tạo website là để tạo lợi nhuận.
    Vd như mình muốn làm 1 website để chơi Amazon, thì mình chỉ cần kẻ 1 bảng so sánh các sản phẩm cần bán cho khách hàng thấy, SEO nó lên top để họ click vào rồi đi vào trang chủ của Amazon, mua hàng là xong. Việc gì mỗi 1-2 ngày phải viết ra 1 bài mới rồi tốn công SEO lên? Sao ko tập trung tiền bạc và thời gian cho cái bảng so sánh sản phẩm lên top? Như vậy đơn giản hơn ko?
    Câu hỏi tương tự cho GA.

6. Doanh thu cho mỗi AW và MNW là bao nhiêu? Mình biết rất khó để trả lời, nhưng mình cần 1 khoảng trung bình thôi. Điển hình là doanh thu hàng tháng từ 1 website của các bác.
    Lý do mình hỏi như vậy, là vì mình thấy doanh thu trung bình của 1 MNW là tầm $50-$100/tháng hoặc ít hơn. Mình thấy hàng trăm dịch vụ SEO trên BHW hay WF chất lượng nhưng giá mắc, trung bình là $80 trở lên cho 1 vài từ khoá. Nếu vậy các bác kiếm tiền đâu để duy trì cho chục MNW khi SEO tốn cả mấy trăm-nghìn đô mỗi tháng?
    Chưa kể AW còn tốn ác nữa vì nó cả chục - trăm từ khoá?
    Chưa kể SEO là 1 con đường dài, chờ cả mấy năm để nó lên top. Vậy sao các bác kiếm lời được?
    Trước mắt, mình thấy lỗ chỏng gọng.

Rất mong sự giải đáp từ các bác. Mình sẽ hỏi thêm nếu thắc mắc.
    Quote Quote

Like
    203
    Về mảng Adsense bạn có thể add Zalo 0904691711 mình sẽ tư vấn nhiệt tình cho bạn tất cả thắc mắc lquan đến Adsense!
    Bán domain Adsense.com.vn

Like
    0
    Hic, chắc mình hỏi khó quá hay sao mà ko có ai trả lời hết

Like
    8
    Quote Được gửi bởi *darkman* View Post
    Hic, chắc mình hỏi khó quá hay sao mà ko có ai trả lời hết
    Đây toàn là kiến thức cơ bản, bạn nên tìm kiếm google trước khi hỏi.
    Làm cái gì cũng nên đầu tư và tìm thầy hoặc bạn làm cùng sẽ nhanh vỡ ra nhiều thứ hơn.
    Và đôi khi mất tiền ngu mới kiếm được nhiều tiền hơn..
    Cuộc đời ngắn ngủi lắm......

Like
    120
    Hỏi nhiều quá nên các bác ở đây hơi ngại trả lời

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết