Hiển thị kết quả từ 1 đến 1 / 1
    Like
    0

Chia sẻ file thu âm tất cả các khóa học Mạng và đôi lời tâm sự

Tuhocmang xuất phát từ món quà mà 1 người bạn tặng cho mình trước khi đi xa. Từ đó đến nay, tuhocmang đã hơn 2 năm tuổi rồi, mục đích ban đầu và mãi mãi là định hướng, hướng dẫn các bạn tự học các vấn đề về mạng (kể cả mình – cũng phải vừa nghiên cứu vừa viết bài vì đâu ai mà biết tất cả được hì hì … :p ) từ Windows, Linux, Cisco…..

Nhờ page này mà mình có thể giao lưu, kết bạn với các anh em trong cộng đồng mạng.

Lẽ ra bài này phải ở mục tản mạn cuộc sống mới đúng, nhưng nó dính đến tài liệu nên mạn phép để trong mục tài liệu của page 🙂

Những thành viên ban đầu là các anh em trong khoa – nhưng do các vấn đềvề công việc nên hiện tại chỉ còn 2 người viết (mình viết các tutorial hướng dẫn, Tâm viết thủ thuật) mặc dù vậy, tuhocmang vẫn cố gắng viết các chủ đề để vừa củng cố kiến thức, vừa giúp đỡ anh em.

Nhận thức được vấn đề chia sẻ là rất quan trọng cho chính bản thân và mọi người nên tuhocmang đã viết các chuyên đề sau:

Chuyên đề

MCSA ( đã viết xong khoảng 60% các vấn đề trong khóa học MCSA)

Linux LPI 1,2 (đã viết xong khoảng 40% các vấn đề trong khóa học LPI 1,2)

VMware (đã viết xong 100% các vấn đề VCP-DCV, đang post từ từ lên)

Hyper-V (đã viết xong những vấn đề mình muốn viết khoảng 80%)

Exchange ( mình đang vừa nghiên cứu vừa viết bài)

Nhưng thành thật xin lỗi các anh em, do không đủ nguồn lực để viết hết các chủ đềnên các chủ đề update còn rất chậm (chỉ còn 1 mình mình là viết chuyên đề). Do đó, mình đã tổng hợp các tài liệu, các file thu âm của hầu hết các môn học để cung cấp cho các anh em

Nếu các anh em rảnh rỗi hoặc muốn vừa học vừa lưu giữ kiến thức khi học thì có thể viết bài gửi cho tuhocmang đăng lên page làm hướng dẫn cho các anh em khác. Xem như là hành động chia sẻ của các anh em với cộng đồng

Sau đây là tài liệu và file thu âm của các khóa học :p

+ Thu âm khóa học JNCIA – Juniper (của trung tâm Greennet)

+ Thu âm khóa học CCNA (của trung tâm Greennet)

+ Thu âm Hyper-V (NN – mình đã tổng hợp từ diễn đàn NN+ đã update các van de về 2012R2 vào)

+ Thu âm MCSA (tổng hợp từ diễn đàn NN + các tài liệu chi tiết)

+ Thu âm MCSE (NN – và tài liệu ghi chú)

+ Video học Linux LPI 1,2

Nếu muốn đóng góp bài viết xin vui lòng nhắn cho mình bài viết định viết hen, sợ bị trùng lắp bài hihihihihi.

Link download: tuhocmang (các bạn vào web để download, minh khong post được link )
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết