Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    0

Vấn đề với system volume

Hôm trc em vô tình move thư mục SETUP ở ổ D vào trong thư mục system volume. Đã thử move nó ra nhưng ko đc.
    Hôm nay e cài lại win thì vào thư mục system volume ko thấy thư mục SETUP nữa. Nhưng chắc chắn nó vẫn nằm trong ở D vì dung lượng vẫn còn (>40Gb)
    Nhờ các bác giúp e lấy nó lại với
    Quote Quote

Like
    20
    System volume là system files mặc định là files ẩn (system & hidden) Bạn cài lại windows thì đương nhiên không thấy nó.
    Muốn thấy được phài vào Files&Folders options và phài check mark view hidden system files thì máy mới hiễn thị.
    Volume files chứa tin tức của cái ổ Hard disk không có lý do nào mà delete nó vì nếu bạn có đủ kiến thức để delete cái volume của HD D: thì khi máy khởi đông nó sẻ tạo lại một Volume system file khác phù hợp với cái HD đó.
    Còn ngoan cố delete cái System Volume của C: drive thì máy bạn crash ngay Windows sẻ không chạy.

Theo câu hỏi của bạn thỉ tôi biết kiến thức IT của bạn không đủ sức mó vào cái system volume file. Tốt nhất là bỏ ý định đó đi.
    Không có chuyện lấy lại được cái gì hết trong system volume file. Không có nó sẻ không có D: drive.
    Muốn lọc sạch ổ D: thì tốt nhất là vào trong ổ D: xoá những files không cần thiết rồi run disk cleanup + thêm disk defrag cho nhẹ ổ D: lại. (Tuy nhiên là Volume system file của ổ D: sẻ giảm nhỏ đi chút ít vì không con nhiều junk files trong đó).
    Clean up và defrag thêm C: drive cho lành.
    Được sửa bởi The Old Man lúc 10:55 ngày 28-12-2016

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết