Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    3

Nói nhỏ nè ! Hỏi code chức năng tính phí vận chuyển của website bán hàng online bằng php

Các bác ai có code về chức năng tính phí vận chuyển của website bán hàng online không ạ? E sắp thi mà chưa biết làm chức năng này như thế nào. Ai biết chỉ em với ạ.
    Help me!!!!!!!!!!!!!!!! Cảm ơn mọi người nhìu nhìu ạ!
    Quote Quote

Like
    3
    Yêu cầu chi tiết là:
    Modun tính phí giao hàng sẽ nhận đầu vào là thông tin hóa đơn mua hàng và các thông tin giao hàng như: tên người nhận, địa chỉ người nhận, số điện thoại người nhận, hình thức thanh toán (chuyển khoản hay thanh toán trực tiếp khi giao hàng), thời gian nhận hàng (trong hay ngoài giờ hành chính).
    Modun tính phí sẽ nhận các thông tin trên và bộ phận xử lý đơn hàng sẽ xử lý modun tính phí giao hàng bằng cách lựa chọn đơn hàng, kèm thông tin giao hàng do khách hàng cung cấp và bổ sung thêm các thông tin sau:
    o Khối lượng <=3kg, nội thành Hà Nội giá 20 nghìn đồng. Nếu nặng hơn 3kg thì tính phí phụ trội là 1 kg giá 5 nghìn đồng
    o Khối lượng <=3 kg ngoại thành Hà Nội giá 30 nghìn đồng. Nếu nặng hơn 3kg thì tính phí phụ trội là 1kg giá 10 nghìn đồng
    o Nếu ở ngoại tỉnh thì tính cước phí như sau: 5 nghìn đồng /1 km. Chỉ giao hàng trong phạm vi 200km
    o Hàng hóa phải có kích thước đảm bảo nhỏ hơn hoặc bằng 40 x50 x40 (rộng, dài, cao) và trọng lượng tối đa là 10 km. Nếu vượt quá kích thước và trọng lượng trên thì không cho phép giao hàng tới nhà
    Modun thực hiện tính và hiển thị phí giao hàng, sau đó cập nhật thông tin giao hàng vào cơ sở dữ liệu
    Để lập trình chức năng xử lý giao hàng của bộ phận kho với các nội dung công việc cụ thể là tính phí giao hàng, lập phiếu giao hàng, ghi nhận kết quả giao hàng và thông báo lại cho bộ phận bán hàng.
    Bác nào có ý tưởng giúp em với ạ :-)

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết