Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 24
    Like
    23

Chẳng lẽ cứ phải click US và content US mới nuôi GA được??

Có bác bảo site tiếng Việt, click tiếng Việt ko ăn thua, mình không đồng ý, Đâu phải google nó chỉ phục vụ mỗi khách US??? Kinh nghiệm của mình sau 3 năm làm ăn với bác Youtube.
    - Lúc đầu mới tham gia, mình chỉ làm cho vui, nhưng thấy thu nhập tăng thì thấy vui rồi làm thêm. Lúc đầu thấy ham, làm 1 acc khác up phim TVB lên đó, nó xóa, cảnh cáo cái gmail làm từ năm 2009 đến tận bây 2016 vẫn chưa nhả cho mình kìa. Sau lần cảnh cáo đó khôn ra 1 số điều, rồi làm content tiếng việt khác vẫn ăn bình thường, chỉ tội hơi chậm, có 1 nick tháng nào cũng đi ra bank lấy tiền, nhưng hồi đó cần tiền nên bán mất. Sau này xây dựng lại nick khác giờ vẫn ra bank lấy 2 tháng 1 lần.
    - Mình nghĩ bạn ko cheat chat, gian lận gì thì đều có ăn, quan trọng bạn chịu kiên nhẫn thôi. Chứ mình ko nghĩ tiếng Việt hay US nhé, các bác trên này đa số 90% là content tiếng Việt, thế mà cứ mở mồm ra là content tiếng Việt thì ko ăn thua...
    - Đã từng làm webcontent, nhưng mình thấy ko hứng thú và ko có time để viết content và đầu tư domain, hosting các kiểu nên mình ko dùng, nhiều website tạo ra mà ko có time làm... Giờ ngày đi làm, thỉnh thoảnh rảnh thì làm GÀ. Ngày xưa có đứa bạn, chơi cheat gian lận, dc 6k $ trong 1 tháng, cuối cùng chưa kịp lấy đã tèo mất cái nick. (Đừng hỏi cheat thế nào nhé, mình ko quan tâm nên ko hỏi). Có người cheat vẫn ăn gian dc, nhưng cuối cùng cũng có 1 kết cục thôi, mình ko ham. Cứ cày cuốc, vừa kiếm sub vừa kiếm $, tàn tàn.
    - Với lại các bác cũng đừng có hy vọng 100% thu nhập hết vào $ net work. Vừa đi làm vừa rồi sau làm network thì tâm trạng nó thoải mái hơn. Mặc dù mình làm cả 2 nhưng cũng chả đủ sống.

Các bác nghĩ thế nào? Còn các bác bị xóa kênh có bác nào content 100% tự mình làm không?
    GÀ mờ học đòi
    Quote Quote

2. 3 thành viên Like bài viết này:

Like
    7
    Không phải ko đc mà không hiệu quả do giá click quá thấp, lại còn ko có ads để hiển thị nên lỗ so với công đầu tư (trừ các web vớ vẩn)

Like
    42
    Bác có nội dung, thời gian thì đầu tư chơi tiếng Việt, chứ nhiều người họ giỏi tiếng anh, họ làm content tiếng anh tốt thì tội gì mà họ phải làm tiếng việt để thu nhập chẳng được là bao?

Bác bán trà đá cho người việt một ngày kiếm được 200 ngàn, so với đi bán cafe cho người nước ngoài ngày kiếm được 2 triệu thì bác chọn cái nào đây!
    :w00t::w00t::w00t:

5. Thành viên Like bài viết này:

Like
    23
    Quote Được gửi bởi 084club View Post
    Bác có nội dung, thời gian thì đầu tư chơi tiếng Việt, chứ nhiều người họ giỏi tiếng anh, họ làm content tiếng anh tốt thì tội gì mà họ phải làm tiếng việt để thu nhập chẳng được là bao?

Bác bán trà đá cho người việt một ngày kiếm được 200 ngàn, so với đi bán cafe cho người nước ngoài ngày kiếm được 2 triệu thì bác chọn cái nào đây!
    Ở đây mình không nói về việc biết tiếng Anh hay tiếng Việt? Mình đang nói về việc các bác mở miệng ra là cứ bảo content tiếng Anh ngon hơn (tôi chưa chơi nên chưa dám khẳng định, bác nào cho tôi cái evidence so sánh giữa 1 content này để tôi mở mang tầm mắt với thì xin cảm ơn)
    Nếu content ok, thì ko lý gì $ lại ít. Và ko ngon, hỏi các vloger, rồi mấy casi, dien viên hài, chương trình tivi, ... giờ họ cũng chơi youtube, có thấy họ than gì về việc này nhỉ?
    GÀ mờ học đòi

Like
    0
    Như cái tiêu đề thì dân Việt Chết đói hết ah. Mình chơi GA bằng conted của nga đây có sao đâu

Like
    0
    Nên chăn gà nước ngoài, chứ gà việt thì được bao nhiêu tiền đâu mà công bỏ ra thì hùng hục cả ngày

Like
    54
    Vấn đề Rate RPM giá click tất cả điều thấp hơn US , Lý do đó đủ để bạn cầy cuốc nội dung tiếng anh chưa .
    1 Click tiếng anh bằng 10 click tiếng việt
    tải mini world VN

Like
    72
    của mình 1k view US được 1-10$, trong khi 5-10k view Việt được 1-2$. Chẳng có gì là mở miệng nói Content Tiếng Anh ngon mà chắc chắn đúng và chỉ có thể là đúng thôi
    Làm cái gì mình am hiểu về nó sẽ dễ phát triển và thành công, tôi mà giỏi tiếng anh tôi sẽ làm Eng content hết.
    Nói vậy bạn đừng buồn vì nó là sự thật!

11. Thành viên Like bài viết này:

Like
    23
    Quote Được gửi bởi popup View Post
    Vấn đề Rate RPM giá click tất cả điều thấp hơn US , Lý do đó đủ để bạn cầy cuốc nội dung tiếng anh chưa .
    1 Click tiếng anh bằng 10 click tiếng việt
    Cái này ở đâu ra bạn, cho mình cái hình so sánh?

Quote Được gửi bởi DinhNgocAnhAV5 View Post
    Nên chăn gà nước ngoài, chứ gà việt thì được bao nhiêu tiền đâu mà công bỏ ra thì hùng hục cả ngày
    nếu tính thời gian bỏ ra làm, có lẽ mình khoảng 30p / 1 ngày, có ngày tùy hứng, thường bỏ bê rất lâu rồi vào xem. Nên chưa bao g mình nghĩ là hùng hục cả ngày cả =))

Quote Được gửi bởi audiosmile View Post
    của mình 1k view US được 1-10$, trong khi 5-10k view Việt được 1-2$. Chẳng có gì là mở miệng nói Content Tiếng Anh ngon mà chắc chắn đúng và chỉ có thể là đúng thôi
    Làm cái gì mình am hiểu về nó sẽ dễ phát triển và thành công, tôi mà giỏi tiếng anh tôi sẽ làm Eng content hết.
    Tiếng Anh của mình cũng ko đến nỗi nào đâu, nên mình chẳng có gì buồn, đằng sau title của video mình vẫn có để tiếng Anh thôi. Cái so sánh 2 content này có nhiều yếu tố lắm, rate click, lượt thích video. Cái này chắc phải nói đến văn hóa spam, reup,.... tóm lại là văn hóa sử dụng của người dùng nữa chứ ko nghĩ là content tiếng Việt nhé.

Nói ra ko muốn là so sánh 2 content, mình nghĩ dù content nào, miễn sao bạn tự làm thì đều có $ chứ ko riêng phải là chỉ content En thì mới dc. Mình sẽ thử nghiệm 2 content này, sau này sẽ cho các bạn số liệu (nếu ai cần).
    GÀ mờ học đòi

Like
    4
    Quote Được gửi bởi audiosmile View Post
    1k view US 1-10$ thì mình công nhận. Còn Việt làm gì thảm đến mức đó nhỉ, mình có 1 trang Việt 1k view cũng tầm được 1-1,3$ mà

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết