Trang 1 / 5 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 43
    Like
    29

Lý do các kênh Youtube bị quét vừa rồi là gì?

Hi các bác, vừa rồi em cũng bị quét gần như toàn bộ số kênh lớn nhỏ, cả những kênh 3 năm với 14k sub, cả những kênh video làm content hoàn toàn.

Nhưng cái gì cũng phải có lý do của nó. Thỉnh thoảng đi la liếm tại các forum nước ngoài về tình trạng này thì người ta cũng nói cho mình về một số nguyên nhân (không biết có phải không) là:

Spam tag trong mô tả: Đôi khi các bác không spam nhưng có những kiểu gì đó viết lặp lại khiến Google tưởng spam - > RIP

Còn nhiều nguyên nhân khác bác nào nghi ngờ hoặc có ý tương để anh em còn tránh cho lần sau.
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    35
    do nó

Like
    20
    mỏ tả chỉ đề tiêu đề cũng die luôn

Like
    843
    Kênh của mình đang ổn định, từ khi nhận tiền tháng trước tới giờ ko có up thêm video nào cả, tiền vẫn đều đều, visit vẫn đều đều!

Mình đã chứng kiến 2 lần như vậy, lần nào cũng ngậm ngùi nhìn kênh nó ra đi

Like
    2
    Lý do vì là chúng ta đến từ Việt Nam.
    Chỉ có mỗi user VN bị xóa kênh.

Like
    23
    Quote Được gửi bởi emsoqua.huhu View Post
    Hi các bác, vừa rồi em cũng bị quét gần như toàn bộ số kênh lớn nhỏ, cả những kênh 3 năm với 14k sub, cả những kênh video làm content hoàn toàn.

Nhưng cái gì cũng phải có lý do của nó. Thỉnh thoảng đi la liếm tại các forum nước ngoài về tình trạng này thì người ta cũng nói cho mình về một số nguyên nhân (không biết có phải không) là:

Spam tag trong mô tả: Đôi khi các bác không spam nhưng có những kiểu gì đó viết lặp lại khiến Google tưởng spam - > RIP

Còn nhiều nguyên nhân khác bác nào nghi ngờ hoặc có ý tương để anh em còn tránh cho lần sau.
    Học hỏi thêm kinh nghiệm, các kênh mình cũng spam phần des nhiều lắm, phải sửa lại thôi. Sợ quá!!!
    GÀ mờ học đòi

Like
    160
    Vi phạm là nó duyệt liền
    www.VuaTenMien.Com, Mobi & Zalo:O9121Chín1357

Like
    35
    trong này có ông nào làm dưới 3 nick mà bị vi phạm ko ?? truy cập cùng ip cùng 1 máy tinh cho dù ko cùng lúc . Trên 3 tài khoản đã vi phạm cơ bản của google rồi

Like
    843
    Quote Được gửi bởi Dan Tran View Post
    Lý do vì là chúng ta đến từ Việt Nam.
    Chỉ có mỗi user VN bị xóa kênh.
    Vậy chắc nên dùng vps để úp thôi nhể @@!

Like
    125
    mình chết 3 kênh chính, cùng các kênh linh tinh, dĩ nhiên đều cùng Gmail.

Tình hình tài khoản của mình:

- Email đã từng có kênh chết, mình hay tạo rồi xóa nhiều kênh
    - Từng có kênh bị gậy
    - Mô tả video có chứa link ở 2 dòng đầu tiên
    - Đợt này mình bị nó cho chết có khoảng cách, tức là kênh đầu chết ngày 23/10, khoảng 26/10 chết tiếp, và ngày 10/11 chết nốt kênh chính, có lẽ nó nhân đạo để mình tải video xuống máy lưu trữ chăng???, chứ ko sao nó ko cho ra đi cùng lúc ???
    - Có quá nhiều video trong một kênh có ít view và ít hái ra tiền

- Tháng 11 Adsense có cập nhật tiền của kênh đã chết ở tháng 10

Có lẽ youtube chưa đá động đến chuyện kênh có cùng IP, chứng minh là các email khác của mình có bật quảng cáo cho vui, nhưng không có video, cũng hay vô để xem có chết email không, hiện tại các kênh đó vẫn bình yên, kể cả 1 kênh dính gậy do up phim cấp 3 hạng nặng (tính lưu trữ đỡ nặng máy, ai ngờ nó xóa luôn)

Mình thấy có 1 kênh của bạn khác, vào cuối tháng 9 ẩn toàn bộ video, núp bão, mới đầu tháng 11 này hình như đã xóa hay vẫn ẩn thì không biết, nhưng đã up video mới (toàn reup), kênh đó join yeah1, vẫn sống an toàn

Tạm thời kết luận cho trường hợp của riêng mình: Kì này youtube lật ra danh sách email từng có kênh bị chết trước đó, rồi đem ra quét, nếu thấy kênh kiếm được ít tiền sẽ cho die luôn.

Hiện tại mình đang dùng 1 email phụ để liên kết về adsense cũ, up lại các video cũ để ráng vớt vát vài tháng cho đủ 100usd để rút. Đồng thời dùng 1 email khác nữa để tạo adsense mới (up video mới). Mình đang theo dõi xem 2 đứa này có chết tiếp nữa không, thì mới kết luận được: dùng IP cũ sẽ chết kênh adsense mới, liên kết vào adsense cũ cũng sẽ chết kênh.

12. Thành viên Like bài viết này:

Trang 1 / 5 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết