Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    18

Nguyễn Văn Nghĩa, 0913542486 làm ăn không giữ chữ tín.

Sau khi đã cho cậu ấy rất nhiều thời gian, mình gửi fix qua email từ tháng 8 đến tận hôm nay là 13/11 nhưng không thấy bạn ấy gửi code fix nên mình tiến hành report.

Họ và tên: Nguyễn Văn Nghĩa
    Số ĐT: 0913542486
    Facebook: https://www.facebook.com/abetterdays
    Email: kiddev29@gmail.com

Lý do report: Làm xong code, bây giờ code không chạy nữa thì không chịu fix như đã thỏa thuận trước đó, mình đã gia hạn hết ngày chủ nhật, tức 13/11 mà không giao source thì mình report, cậu ấy cứ bảo 1 năm rồi không đụng đến code, quên hết rồi...vâng cậu ấy bạn mà status facebook cứ đăng đều đều....luôn ý các bác ạ...bận tài thật

Từng bước từng bước lên mây.
    Quote Quote

Like
    95
    Gửi lại tiền chưa bác?

Like
    18
    Quote Được gửi bởi mrin View Post
    Gửi lại tiền chưa bác?
    Cái mình cần ko phải là tiền, nên cậu ấy bảo refund lại mình ko cần, nhiều thứ ko phải cứ tiền là giải quyết đc vấn đề.

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    95
    Chứ bây h hết nước sao làm gì đc? Bác report có ích j đâu, họ chấp nhận đền bù vì ko fix đc và tg qá lâu trong khi dân it một năm họ chạy vài chục đến vài trăm dự án thì cái đống code nó to chà bá đụng vào chắc j dễ, ông trên chắc còn lo chạy dự án ko kịp tiến độ thì lm sao cho vừa lòng đôi bên đc.

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    10
    Chứ bây h hết nước sao làm gì đc? Bác report có ích j đâu, họ chấp nhận đền bù vì ko fix đc và tg qá lâu trong khi dân it một năm họ chạy vài chục đến vài trăm dự án thì cái đống code nó to chà bá đụng vào chắc j dễ, ông trên chắc còn lo chạy dự án ko kịp tiến độ thì lm sao cho vừa lòng đôi bên đc.
    đúng rồi đấy người ta chấp nhận refund còn muốn thế nào nữa

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    18
    Quote Được gửi bởi Nocenter View Post
    đúng rồi đấy người ta chấp nhận refund còn muốn thế nào nữa
    Như mình đã nói ở trên, có phải có tiền là muốn làm gì cũng đc, hở tý là đòi refund, hở tý là đưa tiền ra thì thật là.... report để ae tránh chứ report cũng chẳng đc ích lợi gì.....

Like
    0
    Quote Được gửi bởi letuananh1368 View Post
    Như mình đã nói ở trên, có phải có tiền là muốn làm gì cũng đc, hở tý là đòi refund, hở tý là đưa tiền ra thì thật là.... report để ae tránh chứ report cũng chẳng đc ích lợi gì.....
    Thứ nhất la report để ae tránh
    thứ 2 tiền thì vẫn phải nhận

Like
    23
    Mình ko đồng ý cách nói này đâu, đâu phải cái gì cũng trả tiền là xong, công việc của họ, họ đặt niềm tin vào bạn, cuối cùng làm ko dc thì trả tiền, thế ai trả tiền cho cái khoảng thời gian họ chờ đợi sản phẩm và bao nhiêu kế hoạch, tiền bạc đổ vào cái sản phẩm chờ đợi đó.
    Như mình là bạn kia, mình sẽ fix, và thương lượng thêm $, vì là lúc giao sản phẩm, bạn đã ok rồi, chạy đâu đó rồi, sau này phát sinh lỗi thì muốn fix phải charge thêm. Thế thì fair cho cả 2 bên.
    GÀ mờ học đòi

Like
    95
    Thế cũng tùy thôi bác, thỏa thuận ban đầu như thế nào nữa, đơn giản xét về nhiều mặt thì đặt ai vào họ cũng làm vậy thôi. Họ xác định rằng ko fix đc rồi. Cái chính không phải họ có ý rằng trả lại tiền là xong tất cả mà họ có tâm rằng mình ko làm đc việc cho khách hàng nên họ gửi tiền lại là cái tâm làm ăn của người ta, họ rely và không trốn tránh giống như những thành phần khác lặn mất tung mất tích mà không trả lại tiền.

Like
    16
    Những người làm ăn không có chữ tín cực kỳ ghét. Cảm ơn bác đã share lên để anh em tránh.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết