Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 34
    Like
    1

Cách nhận tiền khi GA > 4K $ ?

Em chào các bác. Em thì chơi youtube cũng lâu rồi, tháng tà tà 1k-2k. Tháng này đột nhiên nó lên cao quá trên 4k$. Mà trên 4k thì phải nhận theo phương thức Bank Transfer. Lần đầu nhận nên cũng bỡ ngỡ. Các bác cho em hỏi khi nhận tiền thì tiền chuyển về là tiền đô hay được chuyển luôn sang vnd. Chuyển nhiều tiền như thế thì ngân hàng nó có hỏi han gì không ạ?
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    22
    lấy tiền USD thì phí rất cao nếu muốn lấy ngay hoặc sau 15 ngày tiền về. Lấy VND thì gọi là "bán cho ngân hàng" vì cá nhân chỉ đc quyền bán usd cho ngân hàng chứ ko đc bán cho người khác. thì lấy đc VND luôn. Để biết chính xác, bạn nên gọi hotline của ngân hàng mà hỏi rõ.

Về mục đích, bât kỳ khi nào bạn mở tài khoản usd tại ngân hàng, họ đều hỏi mục đích sử dụng: ví dụ anh/chị lập tk usd này làm gì? ai chuyển về? bạn hãy nói là có người anh họ, em họ ... bên mỹ muốn chuyền tiền về cho bố mẹ xây nhà, chữa bệnh.v.v. -> Kiều hối (ko tính thuế)
    Nếu họ hỏi sao ko sài Western Union, thì bảo là tại ổng ko thích WU, thích Wiretransfer thì đành chịu.

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    7
    Trên 4k$ nếu gửi về VCB thì thì có nhân viên hỏi bác nhận $ hay vnd. Chọn 1 trong 2 cho lần đầu tiên. Còn ACB thì nhận $ luôn, các ngân hàng còn lại tự chuyển qua VND. Ước mơ được như bác quá ^^

Like
    10
    vietinbank ko hỏi gì cả, rút xiền cũng thế
    i love u

Like
    291
    Quote Được gửi bởi su47 View Post
    Về mục đích, bât kỳ khi nào bạn mở tài khoản usd tại ngân hàng, họ đều hỏi mục đích sử dụng: ví dụ anh/chị lập tk usd này làm gì? ai chuyển về? bạn hãy nói là có người anh họ, em họ ... bên mỹ muốn chuyền tiền về cho bố mẹ xây nhà, chữa bệnh.v.v. -> Kiều hối (ko tính thuế)
    Nếu họ hỏi sao ko sài Western Union, thì bảo là tại ổng ko thích WU, thích Wiretransfer thì đành chịu.
    Cái này là dành cho trường hợp mình chọn nhận $ đúng ko thím, còn nếu nhận VND thì chắc ko cần ha
    Cần mua website hoặc blog tiếng Anh. Bán inbox nhé

Like
    6
    thật ngưỡng mộ !!!!!!!!!!!!!
    Marketing online pro

Like
    33
    Bạn ra ACB mở 1 tài khoản USD, sau đó vào acc GA điền thông tin Bank vào để nhận USD về, muốn bán hay rút là tùy mình vì nó đã nằm trong tài khoản USD của mình tại VN rồi.

Like
    1
    Chân thành cảm ơn tất cả các bác ở trên nhé. Các bác nhiệt tình quá

Like
    229
    Quote Được gửi bởi su47 View Post
    lấy tiền USD thì phí rất cao nếu muốn lấy ngay hoặc sau 15 ngày tiền về. Lấy VND thì gọi là "bán cho ngân hàng" vì cá nhân chỉ đc quyền bán usd cho ngân hàng chứ ko đc bán cho người khác. thì lấy đc VND luôn. Để biết chính xác, bạn nên gọi hotline của ngân hàng mà hỏi rõ.

Không phải đến mức phức tạp thế đâu bạn !

Bạn có thể ra bank ACB mở cái TK USD, nội dung là nhận tiền donate từ Google hoặc abc... gì gì cũng được, họ chẳng cầu kỳ lắm đâu. Bạn có thể đăng ký thêm dịch vụ SMS thông báo số dư (đăng ký online), đăng ký check tài khoản online, đăng ký bán USD online.

Khi nào Google PI thì sau 24h - 48h tiền sẽ tự động về TK USD của bạn.

Mỗi lần nhận tiền bạn mất tổng là 4$ tiền fee gì gì đó (khi tiền về trừ 2$, 5p sau khi tiền về trừ tiếp 2$ nữa), nói chung là cũng không nhiều lắm.

Bạn cũng có thể rút USD ngay sau khi tiền về TK USD của bạn nhé.

Trường hợp bạn WT bằng TK VNĐ thì như mấy bác trên kia đã trình bày (bank sẽ call hoặc tự động quy đổi sang VNĐ).

Like
    187
    Quote Được gửi bởi baotrihethong View Post
    Không phải đến mức phức tạp thế đâu bạn !

Bạn có thể ra bank ACB mở cái TK USD, nội dung là nhận tiền donate từ Google hoặc abc... gì gì cũng được, họ chẳng cầu kỳ lắm đâu. Bạn có thể đăng ký thêm dịch vụ SMS thông báo số dư (đăng ký online), đăng ký check tài khoản online, đăng ký bán USD online.

Khi nào Google PI thì sau 24h - 48h tiền sẽ tự động về TK USD của bạn.

Mỗi lần nhận tiền bạn mất tổng là 4$ tiền fee gì gì đó (khi tiền về trừ 2$, 5p sau khi tiền về trừ tiếp 2$ nữa), nói chung là cũng không nhiều lắm.

Bạn cũng có thể rút USD ngay sau khi tiền về TK USD của bạn nhé.

Trường hợp bạn WT bằng TK VNĐ thì như mấy bác trên kia đã trình bày (bank sẽ call hoặc tự động quy đổi sang VNĐ).
    Cho em hỏi là nếu em rút bằng TK VND của VCB thì số TK chính là số TK ATM phải không ạ?
    Điền thông tin thì giống như điền thông tin bank để rút tiền từ Paypal về phải không ạ? (Hình như rút tiền từ PP về cũng là WT)
    PC : Xeon E3-1231v3 - 16GB DDR3 - GTX950

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết