Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Anh em có ai biết chức năng Aliases domain của Direct không?

Mình lúc trước dùng cpanel thấy có chức năng Aliases nhiêu domain phụ vào 1 domain chính. giờ chuyển qua dùng hosting Direct mình tìm không thấy chức năng Aliases ở đâu lên hỏi anh em ai dùng Direct quen rồi giúp mình với. Xin cám ơn!
    Quote Quote

Like
    10
    Trong Directadmin có 4 phần liên quan tới domain, mình diễn dải luôn cho dễ nhé:
    1. Add domain vào host: Domain Setup
    Đây là mục add thêm tên miền vào tài khoản host (1 tài khoản host chạy nhiều website trên đó).
    Bạn cũng có thể thêm 1 sub-domain vào đây như 1 tên miền, quản lý sẽ dễ dàng hơn là thêm sub-domain vào mục "Subdomain Management", ví dụ: website,hostingviet,vn

2. Subdomain Management:
    Đây là phần quản lý tên miền con, mình không khuyến khích thêm sub-domain vào mục này mà làm như ở mục 1 sẽ đơn giản hơn khi quản lý.

3. Site Redirection
    Đây là kiểu redirect. Tức là khi bạn add 1 tên miền (và đường dẫn) này, nó sẽ redirect cho bạn sang tên miền đích, ví dụ:
    Local URL Path: hostingviet,com/
    Redirect Type: 301 - Permanant
    Destination URL: hostingviet,vn/
    Ở ví dụ này, khi truy cập vào hostingviet,com, Directadmin sẽ chuyển hướng truy cập về hostingviet,vn

4. Domain Pointer
    Domain Pointer có nghĩa là nhiều tên miền cùng trỏ về 1 folder chứa mã nguồn code.
    Ví dụ đường dẫn chứa code của trang hostingviet,vn là /home/hostingviet/public_html/ thì khi thêm 1 Domain Pointer, ví dụ hostingviet,com,vn, thì khi truy cập vào hostingviet,com,vn, nó sẽ thực thi code chứa trong folder /home/hostingviet/public_html/
    Đây chính là phần bạn đang hỏi.

Like
    0
    cám ơn bạn hưỡng dẫn chi tiết minh đã làm được

Like
    62
    Cái domain pointer của bác này giống như parked domain(alias domain)

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết