Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15
    Like
    0

chinh phục tiếng anh thành công không còn là bí mật

Chào các bạn
    Chắc hẳn bạn đã từng dành thời gian quyết tâm theo tự học Tiếng Anh hay dành tiền đi học trung tâm nhưng không mang lại nhiều kết quả. Nếu bây giờ bạn vẫn đang còn mơ hồ về cách học, con đường mình phải đi trên hành trình học Tiếng Anh thì bài viết này là dành cho bạn. Mình xin nhắc lại bài viết được viết bởi kinh nghiệm hơn 3 năm mình tự học Tiếng Anh và đến bây giờ những kĩ năng của mình đã đi xa ngoài mức tưởng tượng.

Cũng như bạn, nhìn lại quãng thời gian trước mình cũng chẳng thích thú gì với môn học này do cách học truyền thống ở trường nó làm cho chúng ta trở nên thụ động và tiếp thu những niềm tin tiêu cực, lối suy nghĩ nó ăn sâu làm mất động lực hoc tập mỗi ngày.

Nhưng có 1 bước ngoặt cuộc đời mà nó đã thay đổi cả con người mình cho đến tận ngày hôm nay đó là ngày mình quyết định bằng mọi giá mình phải chinh phục Tiếng Anh. Niềm tin nó mạnh đến mức mà mình đặt ra 1 lời thề: Nếu không chinh phục được Tiếng Anh thì không bao giờ bỏ cuộc. Bỏ cuộc đồng nghĩa với chết.

Mình chỉ có 1 lựa chọn duy nhất là tiến về phía trước. Bắt đầu quá trình tìm hiểu lại từ đầu về cách học Tiếng Anh. Mình tìm được rất nhiều tài liệu và phương pháp bổ ích.
    Đầu tiên là phương pháp học Năm bước nói một ngoại ngữ của anh Phạm Quang Hưng. Phải nói mình thật sự ấn tượng về quãng thời gian anh ấy học tiến bộ vượt bậc từ một người luôn luôn lo sợ về Tiếng Anh mà chỉ trong 6 tháng với quyết tâm của mình anh đã vượt qua được chính bản thân mình và đạt được những thành tựu như ngày nay. Nhưng một điểm trừ cho phương pháp đó là vấn đề tài liệu, nếu các bạn là người mới bắt đầu thì bạn cũng không theo học được lâu dài được đâu nhé vì bạn sẽ không biết được đích đến trong việc học Tiếng Anh dẫn tới chán nản và mất động lực không bao giờ tới đích.

Mình tiếp tục tìm kiếm và trong một ngày đẹp trời mình đã biết tới phương pháp Efortless English của AJ hoge. Phải nói mình cực kì tin tưởng vào phương pháp vì nó được xây dựng trên cơ sở hoàn toàn khoa học và do người bản xứ họ sáng lập với giáo trình tuyệt vời được thiết kế không phải chỉ để học Tiếng Anh mà cung cấp cho chúng ta sự hứng thú, động lực học Tiếng Anh mỗi ngày. Mình quyết tâm học thử 6 tháng xem thế nào với niềm đam mê, hứng khởi lạ lùng.

Hồi đó còn mới bắt đầu học mình cũng không có dành ra được nhiều thời gian học chỉ học theo hướng dẫn của Aj Hoge, học được vài tháng cũng thấy tiến bộ nhưng mà mình học không được nhiều, chỉ được vài bài trong giáo trình. Mình lên tìm hiểu lại cách học thế nào cho đúng thì bắt gặp một điều kì diệu, cho tới bây giờ mình mới cảm nhận được mình thực sự may mắn. Chắc hẳn bạn đang tò mò điều gì lại làm mình trở nên bất ngờ như vậy và có thể nói đó là bước ngoặt và giúp mình chinh phục Tiếng Anh một cách dễ dàng. Mình tìm ra một topic khá nổi Tiếng, trong đó họ chia sẻ quá trình học Tiếng Anh và cung cấp toàn bộ tài liệu cần thiết mà họ đã sử dụng một cách hệ thống, sau này được tổng hợp lại thành ebook Cách Học Tiếng Anh Thần Kỳ. Nó được xây dựng trên hệ thống khoa học, kết hợp tất cả các phương pháp học nổi Tiếng nhất hiện nay như Crazy English, 5 bước để nói một ngoại ngữ, Effortless English,…Mình khuyên bạn nên tìm đọc ngay và bắt đầu hành động vì đây sẽ là bước ngoặt thay đổi cuộc đời bạn mãi mã
    Đây là link ebook, bạn nào muốn tìm hiểu thì tải về nhé

Bạn nào có thắc mắc về tài liệu hay cách học có thể chia sẻ ở đây mọi người sẽ cùng giải đáp. Cảm ơn các bạn.
    Quote Quote

2. 3 thành viên Like bài viết này:

Like
    4
    link đâu rồi . bạn quên đính kèm link ah

Like
    1

Ý tưởng mới !

quên đi link kakaka

- - - Updated - - -

khổ quá,,thánh troll mẹ ùi,,soi ghê

Like
    0
    Đang cần phương pháp học tiếng anh đọc hiểu thôi, không cần gì nữa, muốn nghiên cứu thị trường nước ngoài quá mà ko giỏi tiếng anh.

Like
    25
    Thực ra tiêng anh học xong ko dùng là quên hết

Like
    36
    Viết bài thì nên để cái link để mọi người tham khảo đi bạn.

Like
    0
    Cám ơn tác giả chia sẻ câu chuyện này. Quả thực dưới áp lực phải tìm việc hiện nay, việc học tiếng anh dần gắn liền với ý nghĩ không tiếng anh xem như thất nghiệp hơn là xem nó như một ngôn ngữ để học và biết. Chính vì áp lực dó mọi người càng khó có thể sử dụng thành thục ngôn ngữ này so với ngôn ngữ khác như pháp, nhật, hàn, trung quốc, thái. Học ngôn ngữ thì nào cũng gần như tương đồng nhau, phát âm đúng, hiểu ngữ pháp, thêm từ vựng là đạt cơ bản. Trong đó hiểu ngữ pháp là rắc rối lằng nhằng nhất, phát âm đúng là thứ bị xem nhẹ nhất, từ vựng lại là rào cản cho sự tiến bộ mà nhiều người nghĩ rằng họ đang phải đối mặt nhiều nhất. Tuy nhiên 3 yếu tố trên đây quan trọng như nhau và nên được đầu tư học ngang nhau, nếu thiếu 1 trong 3 thì muôn đời dặm chân ở mức cơ bản không tiến bộ. Thế nhưng chẳng ai hiểu.
    Để chữa cũng đơn giản, 1 cuốn từ điển chất lượng, 1 sách ngữ pháp tốt có thể từ các nhà xuất bản danh tiếng như oxford, cambridge, 1 sách dạy chuẩn giọng phát âm tốt như Làm chủ giọng bản xứ mỹ của Jimmy Ha.

Like
    16
    Học xong mà không sài thì nhanh quên lắm Ai học xong muốn trau dồi là phải xin cv gì đó liên quan tiếng anh may ra mới vững dc
    Lắp mạng Viettel tại https://mangviettel.com.vn/

Like
    3
    Quote Được gửi bởi huyenplusss View Post
    Học xong mà không sài thì nhanh quên lắm Ai học xong muốn trau dồi là phải xin cv gì đó liên quan tiếng anh may ra mới vững dc
    Bác nói điều ai cũng biết

Like
    4
    Đã bao lần mình muốn học mà học một mình thì chán, xem được mấy hôm rồi cũng bỏ.
    Nếu tìm được 1 nhóm khoản 3 4 người gì đó may ra học được, thời buổi này không có anh văn là một bất lợi.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết