Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    0

Buồn quá đi ! Laptop không nhận được 1 vài tai nghe và touchpad bị lỗi

Mình mới mua laptop mới nhưng không hiểu sao laptop mình không nhận được 1 vài tai nghe và headphone. Laptop cũ mình nhận được hết các loại tai nghe, headphone dù 3 ngấn hay 4 ngấn. Mình cài đặt driver đủ hết rồi, cài trên trang driver của dell luôn, nhập đúng số series luôn(laptop mình là dell Latitude E6440). Headphone chuôi cắm 3 ngấn của mình thì gim vào phải lấy tay chỉnh chỉnh rồi giữ nguyên mới ăn, buông tay ra là không ăn nữa, mình dùng Headphone khác thì cắm ăn. Tay nghe ear phone chuôi cắm 4 ngấn của mình gim vào laptop không ăn nhưng mình mượn ear phone khác cũng chuôi 4 ngấn cắm vào thì ăn. Các tai phone đó gim vào các laptop khác nghe bình thường. Mình không biết là do laptop dell nó thế hay là do hư chỗ cắm phone rồi.

Và laptop mình lâu lâu thì của sổ start tự mở lên, mình bấm xem icon ở taskbar thì thấy chỗ icon của touchpad hiển thị đang sử dụng touchpad, mình dùng tay kéo touchpad thì không ăn, 1 lúc sao thì hết, touchpad sử dụng bình thường. Mình cài driver cho touchpad luôn rồi, ở trang chủ driver của dell luôn. Mình không biết là do hư touchpad hay sao?

Mong mọi người giúp đỡ, mình không rành phần cứng lắm sợ mang ra nó nói do mình cài lỗi này nọ không chịu đổi máy cho mình.
    Được sửa bởi dd9k lúc 13:01 ngày 20-09-2016
    Quote Quote

Like
    168
    Máy mới hay mua lại ? Máy dùng OS (HĐH) gì ? Nó supports Global heaphones jack thì cái nào cũng xài được. Theo bạn mô tả tôi đoán máy đã qua tay và xào xáo nhiều rồi nên chỗ cắm bị lêch lạc

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết