Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    0

3 Cách Cải Thiện Bài Đăng Fanpage Facebook

Từ lâu Facebook luôn được xem là một kênh bán hàng thu hút nhiều doanh nghiệp tham gia canh tác trên mảnh đất màu mỡ này. Khi có quá nhiều nội dung cần được tiếp cận với khách hàng thì khách hàng trở nên "chảnh" hơn khi tiếp nhận thông tin đấy, vậy thì nhà quản trị FB nói chung và doanh nghiệp nói riêng cần có những biện pháp khắc phục nhằm giữ chân khách hàng lại với fanpage của mình để "nuôi dưỡng" cơ hội bán hàng trong tương lai. Mà theo một bài viết từ Nanado Solution cần chú trọng từ tạo lập lịch trình đăng bài,Viết bài ngắn gọn, rõ ràng và ấn tượng đến Áp dụng content đăng theo định dạng khách hàng, tôi thấy khá hữu ích là tiện lợi giúp mọi người dễ dàng ứng dụng cho doanh nghiệp của mình

1. Tạo lập lịch trình đăng bài

Bạn có thể chia bài đăng theo tỷ lệ các loại content để đạt được đúng mục tiêu đã đề ra trong chiến lược Marketing. Ví dụ bạn đang muốn người dùng nhớ thương hiệu thì đẩy mạnh đăng các nội dung về thương hiệu, sản phẩm, lên 30% chẳng hạn thay vì đăng nhiều bài mang tính chất giải trí.

Sau khi đã có tỷ trọng các loại content, bạn hoạch định số bài của từng loại content cần viết rồi nghĩ những chủ đề từng bài thuộc mỗi loại content.

Tiếp đến bạn theo dõi trong phần thống kê fanpage xem người dùng thường tương tác mạnh với page lúc nào thì sắp xếp các chủ đề bài đăng vào cho phù hợp với chiến lược của bạn. Giờ thì bạn không còn lo sẽ bỏ hoang fanpage nữa rồi nhỉ?

[​IMG] 2. Viết bài ngắn gọn, rõ ràng và ấn tượng nữa thì càng tốt

Chúng ta vẫn luôn tranh luận về độ dài của bài post trên Facebook, bài viết càng dài càng làm giảm sự chú ý của người đọc. Một nghiên cứu cho thấy người đọc chỉ chú ý bài post của chúng ta trong 8s thôi. Hãy chắc rằng bạn đã viết tiêu đề và nội dung với những đại ý rõ ràng để thuyết phục người dùng đọc bài của bạn trong vòng 8s đó.

[​IMG] 3. Phân tích người dùng của bạn thích định dạng content nào và áp dụng đăng nhiều định dạng đó hơn

4 loại content mà bạn có thể post: links, hình ảnh, videos và text. Theo nghiên cứu của SocialBaker (phân tích trên 4445 doanh nghiệp từ tháng 10 năm 2014 đến tháng 12 năm 2015). Videos được chọn là loại content gây thu hút nhất đối với người đọc, tiếp sau là text, link và hình ảnh.

Tuy nhiên, trước khi chọn định dạng nội dung bài post, bạn cần phân tích doanh nghiệp của bạn kinh doanh gì và khách hàng của bạn là ai. Ví dụ, nếu bạn muốn kéo traffic đến blog của bạn, việc post bài bằng link dẫn đến blog sẽ có hiệu quả cao hơn. Còn nếu bạn muốn khách hàng nhớ đến thương hiệu của bạn, việc post hình ảnh và link hiệu quả hơn.

Dù gì nội dung bài viết vẫn là quan trọng nhất, nếu bạn đã có những nội dung hữu ích cho người đọc mà còn áp dụng 3 cách cải thiện post facebook Nanado Solution vừa chia sẻ thì chắc chắn bạn sẽ cải thiện được đáng kể lượt tương tác cho fanpage đấy.
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Thank bạn đã chia sẻ............

Like
    1
    tuyệt vời quá mình cũng post nhiều nhưng k thấy hiệu quả.

Like
    1
    Cảm ơn bạn, mình cũng đang đau đầu vì vấn đề này, tương tác dạo này thọt quá chừng

Like
    0
    mình tưởng hình ảnh sẽ được nhiều like hơn chứ

Like
    16
    Mình thấy bài viết FB làm marketing thường ngắn < 100 từ và hình ảnh minh họa đẹp là quan trọng nhất.

Like
    0
    thanks bạn chia sẻ

Like
    1
    Ván đề chung nhưng áp dụng hiệu quả hay ko mới là vấn đề

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết