Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    16

Thông tin Lý do bay mất top và cách khắc phục cho seoer

Lý do bay mất top và cách khắc phục cho các bác mới học seo.

Xin chào các bác. Em là newbi, có đôi điều xin chia sẻ với các bác về những kinh nghiệm bản thân khi làm seo trong thời gian qua. Nhiều bác như em hay tự hỏi sao seo mãi mà chưa thấy đâu, thậm chí lên được trang 2 trang 3 rồi lại bay khỏi top 100. Vậy em xin đưa mấy lý do chính để các bác không mắc sai lầm.

Nội dung sao chép web người khác, không có gì mới.

Thật đau lòng khi mất công đi sao chép nội dung người khác mà chả được lên top. Đừng tốn công như vậy nữa, hãy tự sáng tạo nội dung cho riêng mình. Cấm viết nội dung lủng củng, lan man, câu số lượng chữ.. Không có giá trị gì cho người đọc. Nội dung càng hay, càng dễ được người đọc share MXH cho free. Lại được GG yêu quý, quyển sách nào được nhiều người tìm đọc, Bác thủ thư GG sẽ xếp đầu tiên giá sách phải không nào.. !

Web mới không có nội dung gì mà baclink quá nhiều.

Hiện tại quá nhiều site của các bác mới tinh, mới làm được 1-2 tháng nội dung chưa có mà đã lo đẩy baclink. Nội dung quá ít, không cập nhật thường xuyên chỉ lo đi mua link đẩy top. Không nội dung, hoặc quá ít nội dung đồng nghĩa với việc không dễ lọt mắt xanh GG khó tính. Cùng với đó, tỷ lệ người xem, traffic thấp, bài viết ít tương tác thì GG cũng không ưu tiên site lên top được đâu.

Nội dung web không liên quan đến chủ đề cần seo.

Bạn đang seo "Du lịch" mà đăng toàn hướng dẫn hack game, tin showbit, chuyện tâm sự eva...Nhằm câu lượt xem sai lầm. Hãy viết nội dung xoay quanh chủ đề seo thôi nhé, google sẽ định vị được site bạn nói về lĩnh vực gì và cân nhắc cho top khi nhiều người đọc, và share cho nhau chả hạn thế.

Ít baclink chất

Em nghe kể năm 2012 về trước chỉ cần đi spam link tứ tung là lên top. Hết thời rồi seo hiện nay khó khăn hơn nhiều và tiêu chuẩn baclink cũng khoai hơn trước. GG ngày càng ưu tiên baclink từ những site chất lượng, gạt bỏ baclink từ site kém chất lượng. Dừng ngay việc dùng phần mềm, dùng tool bắn link, dùng tool kéo traffic ảo….

Giao diện xấu, không có chuẩn mobile.

Web các bác đã có giao diện mobile chưa? Nếu chưa hãy làm ngay đi. Tốc độ load trang chậm, giao diện xấu, font chữ khó đọc...Cũng là yếu tố đánh giá thấp đến web seo, kéo theo lượt xem ít, tỷ lệ thoát cao...Sẽ rất khó để bác GG ưu tiên lên top đấy.

Cảm ơn các bác dành thời gian đọc, chúc các bác thành công.!
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    37
    baclink chất giờ cần phải liên quan đến từ khóa của mình nữa
    Liên kết với các site có cùng nội dung là tốt nhất !
    Em đang đau đầu với từ khóa mua đồng hồ cũ giá cao. Vì không tìm thấy backlinks liên quan nội dung
    : Punk:

Like
    126
    Quote Được gửi bởi bumnguyenit View Post
    baclink chất giờ cần phải liên quan đến từ khóa của mình nữa
    Liên kết với các site có cùng nội dung là tốt nhất !
    Em đang đau đầu với từ khóa mua đồng hồ cũ giá cao. Vì không tìm thấy backlinks liên quan nội dung
    Bạn nên làm hệ thống site vệ tinh - PBN vẫn là hệ thống mạnh mẽ. Cho dù nó ẩn chứa rủi ro
    0.6$/1000 Views Youtube http://vinasocial.com

Like
    0
    Công nhận Seo khó thật. Mới làm mà thấy nản quá

--------------------------------------------

Like
    14
    Giờ làm seo cần nhất cái tâm.Hướng đến khách hàng là một nội dung tốt sẽ lên vun vút ngay!

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết