Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    6

Có ý tưởng nhưng không có kỹ thuật làm thế nào để hiện thực hóa ý tưởng của mình

Chào các bạn

Mình cũng là dân CNTT nhưng bỏ ngang, đi làm được 2 năm thì mình chuyển sang làm mmo. Đến nay làm mmo đã được 4 năm. Từ rất lâu rồi mình đã có ý tưởng về một game online và mình rất muốn khởi nghiệp với game đó

Mình đã có trong tay một chút vốn ( tầm 1 tỷ), kiến thức về marketing. Tuy nhiên mình lại không có một chút kiến thức nào về kỹ thuật vì nghỉ CNTT rất lâu rồi.

Các bạn có thể tư vấn cho mình để có thể khởi nghiệp được với ý tưởng đó thì mình nên làm gì. Chủ yếu là vấn đề kỹ thuật để tạo ra được game đó, còn các vấn đề khác mình lo được. Game mình hướng đến không phải là các app game nhỏ, mà là một game online với vài trăm nghìn người chơi.

Rất mong nhận được tư vấn của các bạn
    Quote Quote

Like
    15
    Tuỳ vào thể loại game mà bạn muốn làm (có nhiều nhân vật không? có nhiều cảnh đồ hoạ không? có dùng nhiều âm thanh không?) mà sẽ có những phương án khác nhau.

+ Nếu game của bạn có nhiều nhân vật, cảnh đồ hoạ, nhiều âm thanh thì chi phí thiết kế sẽ rất lớn. Mình nghĩ là với vốn 1 tỷ bạn sẽ không đủ để làm vì chi phí cho phần mềm cao nhất là 40% vốn (400 triệu) và bạn cần dùng số vốn còn lại để đầu tư cho hạ tầng cũng như marketing và duy trì việc kinh doanh.

+ Nếu game của bạn có lượng nhân vật, cảnh đồ hoạ, âm thanh vừa phải thì bạn có thể lên trang UpWork.com để thuê người làm, ít nhất sẽ có 3 dự án: 1 về thiết kế đồ hoạ, 1 về xây dựng âm thanh, 1 về lập trình. Chi phí cho thiết kế đồ hoạ và âm thanh thì mình không rõ nhưng về lập trình thì mình có thể làm cho bạn với chi phí $10,000 trong 2 tháng.
    dautay@ - Try your best, find your destiny!

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    Quote Được gửi bởi pokervn2012 View Post
    Chào các bạn

Mình cũng là dân CNTT nhưng bỏ ngang, đi làm được 2 năm thì mình chuyển sang làm mmo. Đến nay làm mmo đã được 4 năm. Từ rất lâu rồi mình đã có ý tưởng về một game online và mình rất muốn khởi nghiệp với game đó

Mình đã có trong tay một chút vốn ( tầm 1 tỷ), kiến thức về marketing. Tuy nhiên mình lại không có một chút kiến thức nào về kỹ thuật vì nghỉ CNTT rất lâu rồi.

Các bạn có thể tư vấn cho mình để có thể khởi nghiệp được với ý tưởng đó thì mình nên làm gì. Chủ yếu là vấn đề kỹ thuật để tạo ra được game đó, còn các vấn đề khác mình lo được. Game mình hướng đến không phải là các app game nhỏ, mà là một game online với vài trăm nghìn người chơi.

Rất mong nhận được tư vấn của các bạn
    kêu gọi ng cùng chí hướng đầu tư góp vốn cùng làm đi bác ơi

5. Thành viên Like bài viết này:

Like
    6
    Quote Được gửi bởi tedhive View Post
    Tuỳ vào thể loại game mà bạn muốn làm (có nhiều nhân vật không? có nhiều cảnh đồ hoạ không? có dùng nhiều âm thanh không?) mà sẽ có những phương án khác nhau.

+ Nếu game của bạn có nhiều nhân vật, cảnh đồ hoạ, nhiều âm thanh thì chi phí thiết kế sẽ rất lớn. Mình nghĩ là với vốn 1 tỷ bạn sẽ không đủ để làm vì chi phí cho phần mềm cao nhất là 40% vốn (400 triệu) và bạn cần dùng số vốn còn lại để đầu tư cho hạ tầng cũng như marketing và duy trì việc kinh doanh.

+ Nếu game của bạn có lượng nhân vật, cảnh đồ hoạ, âm thanh vừa phải thì bạn có thể lên trang UpWork.com để thuê người làm, ít nhất sẽ có 3 dự án: 1 về thiết kế đồ hoạ, 1 về xây dựng âm thanh, 1 về lập trình. Chi phí cho thiết kế đồ hoạ và âm thanh thì mình không rõ nhưng về lập trình thì mình có thể làm cho bạn với chi phí $10,000 trong 2 tháng.
    Mình muốn làm 1 team làm từ A - Z chứ không thuê code ngoài bạn à

kêu gọi ng cùng chí hướng đầu tư góp vốn cùng làm đi bác ơi
    Mình cũng đang nghĩ đến vấn đề này, cái mình thiếu là 1 lead cứng về mảng game. Mà lead cứng về game bây giờ ko dễ kiếm được người để cùng startup. Còn tuyển dụng thì với lead đó phải trả lương tương đối cao mới mong người ta bỏ công việc hiện tại để sang bên mình

Like
    2
    Bán ý tưởng cũng là ý kiến hay

Like
    457
    Theo đuổi đam mê và nợ nần sẽ theo đuổi bạn. Hãy cứ sai đi vì cuộc đời cho phép. Mình tuy học về mảng khác It ( ÔTô) nhưng cũng làm về Cntt. Website mình đây. http://www.thietbixe.com/ - ThietBiXe.Com

Like
    160
    rút kinh nghiệm bác Nguyễn Hà Đông thôi, đừng làm nữa, ko mất nốt 1 tỷ kia đấy
    www.VuaTenMien.Com, Mobi & Zalo:O9121Chín1357

Like
    1
    Game online kiều MU, VLTK là lĩnh vực khó, 1 tỷ không đủ đâu bác.

Like
    0
    Giải pháp đơn giản là đi thuê, thuê hẳn nước ngoài là ok1

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết