Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

Sự thật về kiểm tra email sống/chết?

Mình có đọc ở đâu đó chỉ có thể kiểm tra email sống/chết bằng cách gửi email đi rồi từ từ tối ưu lại danh sách email của mình. Nhưng mình lại thấy trên mạng có khá nhiều người bán phần mềm kiểm tra về vụ này (mà nếu có thì các phần mềm này kiểm tra bằng cơ chế như thế nào nhỉ?).

Đang tính sử dụng phần mềm để quét email nhưng nên theo cách nào để lọc email sống là tốt hơn mấy bác nhỉ? đang tìm hiểu thêm email marketing, hì.

cám ơn mọi người!
    Quote Quote

Like
    0
    có cao thủ nào giúp em phát?

Like
    9
    Quote Được gửi bởi KuJangSung View Post
    Mình có đọc ở đâu đó chỉ có thể kiểm tra email sống/chết bằng cách gửi email đi rồi từ từ tối ưu lại danh sách email của mình. Nhưng mình lại thấy trên mạng có khá nhiều người bán phần mềm kiểm tra về vụ này (mà nếu có thì các phần mềm này kiểm tra bằng cơ chế như thế nào nhỉ?).

Đang tính sử dụng phần mềm để quét email nhưng nên theo cách nào để lọc email sống là tốt hơn mấy bác nhỉ? đang tìm hiểu thêm email marketing, hì.

cám ơn mọi người!
    Cơ chế của các bộ máy kiểm tra email sống / chết chất lượng là họ sẽ dùng 1 server email (gọi là SMTP) để gửi 1 email đến danh sách email cần lọc. Email nào bị chết (ko đúng, ko còn sử dụng, ko tồn tại) thì sẽ gửi trả về cho SMTP 1 email lỗi. Từ đó họ sẽ biết và loại bỏ các email đó ra.

Tuy nhiên, để làm các phần này bạn ko thể mua 1 email lọc mail là xong đâu (vì phần mềm chỉ là công cụ, cái bạn cần là SMTP chất để gửi cả triệu email ấy thì bạn lại ko có đầu tư đâu)
    Thu nhập tỉ lệ thuận với kiến thức...

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết