Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Nâng cấp lên Win 10

Xin các cao thủ chỉ giáo gấp. Tại sao Laptop Sony Vaio của tôi khi cập nhật từ Win 7 có bản quyền lên Win 10 toàn báo lỗi OxC 1420127. Đó là lỗi gì? Cách khắc phục để nâng cấp lên Win 10 được ạ. Xin đa tạ các cao thủ trước, và hy vọng sơm nhận được câu trả lời dễ hiểu nhất.
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn nói chung chung thế nào chắc các cao thủ cũng chào thua. Mình nghĩ bạn nên mô tả phát hiện ở bước nào. Theo mình thấy dòng Sony Vaio rất kén graphic driver.

Like
    0
    Thanks METKRAFT, mình làm hàng chục lần, mò mẫm mãi ko được, đành chịu thua nó. Tình hình là thế này: Mình vào Upgrade Windows 10, quá trình chạy Gretting Upgrrade rất ôk, dowload ko sao cả, complete 100%, nhưng sau đó đến đoạn update là cứ như thế này: SOMETHING HAPPENED Windows 10 instalation has filed. Buộc phải bấm OK. Sau đó nó lại cho hiện Try again. Quá trình lại cứ thế quay vòng lại. Hôm nay ko hiểu sao lại ko up ảnh lên được để các cao thủ thấy rõ hơn, nên mình viết vậy. Hy vọng có cao thủ nào trải qua rồi chỉ giáo giúp ạ. Máy mình mua ở Đai loan về, bản quyền Win 7 Home Premium 64 bit, chay rất ngon từ khi mua đến nay, giờ mới thấy hiên tượng này. Ổ cứng còn nhiều, hơn 30Gb, RAM 8Gb. Mình Upgrrade bằng cả 2 cách ( trực tiếp qua windows, gián tiếp qua Sony care) đều ko được và đều hiện kết quả hệt như nhau.
    Tks cả nhà.

Like
    4
    Em nghĩ là bản win đó thiếu file rồi, thử cài máy khác xem có lỗi thế không nhé!

Like
    1
    Bạn hãy tải bản cập nhật Windows 10 từ Microsoft sau đó ghi ra đĩa USB rồi tiến hành nâng cấp lên.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết