Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Rất hay ! 6 điều cần biết tránh tăng cân

Việc giảm cân là một trong những vấn đề được nhiều các chị em quan tâm nhất trong thời gian trở lại đây. Việc sở hữu thân hình gợi cảm, quyến rũ là điều mà hầu hết các chị em hướng tới. Tuy nhiên, giảm cân sao cho hiệu quả cũng cần phải nắm rõ tránh phản tác dụng dẫn tới cân nặng không tiêu giảm mà còn gia tăng.
    1. Căng thẳng
    Căng thẳng chính là một trong những nguyên nhân chính gây tăng cân nhanh chóng. Căng thẳng gây ra tình trạng tích tụ mỡ thừa, nhất là vùng eo, làm giải phóng nhiều hormone đói và tăng cảm giác thèm ăn.
    2. Thiếu ngủ
    Thiếu ngủ gây ra tình trạng mệt mỏi cho cơ thể. Khi mệt mỏi, bạn có xu hướng tìm kiếm năng lượng từ caffeine và đường. Điều này khiến cơ thể tăng cân một cách nhanh chóng, khó kiểm soát.
    3. Nằm dài trên ghế
    Cuộc sống áp lực, công việc bề bộn là lý do khiến bạn về đến phòng là có thể nằm dài trên ghế ngay lập tức. Tuy nhiên, đây là một thói quen rất xấu, có thể gây tăng cân và ảnh hưởng tới sức khỏe. Hãy tập thể dục thường xuyên để giúp bạn giải tỏa căng thẳng, khỏe mạnh hơn và giúp bạn giảm cân hiệu quả hơn.
    4. Làm nhiều việc trong khi ăn
    Trong khi ăn tuyệt đối không nên đọc sách, xem tivi, lái xe… Bởi lúc này, tín hiệu từ dạ dày đến não sẽ bị ảnh hưởng và bạn sẽ không nhận được tín hiệu no.
    5. Ăn bữa sáng sai cách
    Nhiều người thường không quan tâm tới bữa sáng, tuy nhiên đây lại là bữa ăn quan trọng nhất trong ngày. Bởi vậy, bạn nên chọn các thực phẩm cung cấp protein, tinh bột, chất béo lành mạnh và tránh dùng ngũ cốc, mật ong, trái cây khô….
    6. Bị mất nước
    Uống không đủ nước, cơ thể bị thiếu nước có thể là nguyên nhân khiến bạn tăng cân. Cung cấp đủ nước cho cơ thể sẽ giúp loại bỏ các độc tố và duy trì hoạt động của các cơ quan. Uống quá ít nước mỗi ngày sẽ khiến cho chất béo bị tích tụ lại trong cơ thể và gây tăng cân nhanh chóng.
    Tăng cân hiện nay đang trở thành nỗi ám ảnh của nhiều người. Những thói quen xấu hàng ngày vô tình đang trở thành nguyên nhân khiến cân nặng ngày một tăng cao. Bên cạnh việc thực hiện chế độ ăn uống, nghỉ ngơi, luyện tập một cách khoa học thì hiện nay, sử dụng thảo dược thiên nhiên như nấm lim xanh đang được các nhà khoa học khuyên dùng. Theo các chuyên gia, các dược chất hữu ích trong nấm giúp hạn chế tích tụ mỡ thừa, thanh lọc cơ thể, đào thải độc tố, kiểm soát sự thèm ăn và cung cấp đầy đủ các chất dinh dưỡng trong quá trình giảm cân. Ngoài ra, sử dụng nấm lim xanh đảm bảo an toàn, không tác dụng phụ và không gây ảnh hưởng tới sức khỏe người dùng. Hãy là người thông minh trong việc giảm cân, kiểm soát cân nặng của chính mình.

- - - Updated - - -

1. Căng thẳng
    Căng thẳng chính là một trong những nguyên nhân chính gây tăng cân nhanh chóng. Căng thẳng gây ra tình trạng tích tụ mỡ thừa, nhất là vùng eo, làm giải phóng nhiều hormone đói và tăng cảm giác thèm ăn.

- - - Updated - - -

2. Thiếu ngủ
    Thiếu ngủ gây ra tình trạng mệt mỏi cho cơ thể. Khi mệt mỏi, bạn có xu hướng tìm kiếm năng lượng từ caffeine và đường. Điều này khiến cơ thể tăng cân một cách nhanh chóng, khó kiểm soát.
    Quote Quote

Like
    0
    3. Nằm dài trên ghế
    Cuộc sống áp lực, công việc bề bộn là lý do khiến bạn về đến phòng là có thể nằm dài trên ghế ngay lập tức. Tuy nhiên, đây là một thói quen rất xấu, có thể gây tăng cân và ảnh hưởng tới sức khỏe. Hãy tập thể dục thường xuyên để giúp bạn giải tỏa căng thẳng, khỏe mạnh hơn và giúp bạn giảm cân hiệu quả hơn.

- - - Updated - - -

4. Làm nhiều việc trong khi ăn
    Trong khi ăn tuyệt đối không nên đọc sách, xem tivi, lái xe… Bởi lúc này, tín hiệu từ dạ dày đến não sẽ bị ảnh hưởng và bạn sẽ không nhận được tín hiệu no.

- - - Updated - - -

6. Bị mất nước
    Uống không đủ nước, cơ thể bị thiếu nước có thể là nguyên nhân khiến bạn tăng cân. Cung cấp đủ nước cho cơ thể sẽ giúp loại bỏ các độc tố và duy trì hoạt động của các cơ quan. Uống quá ít nước mỗi ngày sẽ khiến cho chất béo bị tích tụ lại trong cơ thể và gây tăng cân nhanh chóng

Like
    2
    Không biết áp dụng ngược lại nó có tăng cân đc ko nhỉ, mình đang cần tăng vài chục cân.

Like
    1
    Quote Được gửi bởi dathvnh View Post
    Không biết áp dụng ngược lại nó có tăng cân đc ko nhỉ, mình đang cần tăng vài chục cân.
    mình cũng như bác, đang muốn tăng kg lên nhiều hơn nữa
    Được sửa bởi minhnn21392 lúc 07:59 ngày 17-08-2016

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết