Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14
    Like
    0

Làm content mảng nước ngoài mà không có view

Như title, sau một thời gian reup thấy nản quá, trước em toàn reup mảng Việt Nam, tháng chỉ kiếm dc tầm hơn triệu, nay chuyển qua mảng làm kênh nước ngoài. Video của em về chủ đề nấu ăn, nói ít do em nói tiếng anh kém, nhưng viết thì được, chủ yếu là làm sub cho video làm bánh, món nướng, em tự làm ( ko quay mặt nhé). Toàn món bánh nước ngoài, bánh ngọt, KFC, hot dogs, mà chả thấy có view gì cả. Em làm được hơn một tháng rồi. đã share lên facebook, vk, redit, twitter mà không ăn thua. Có bác nào có cách nào tăng dc view thật không. hic
    Quote Quote

Like
    187
    Cái này lần trước thím lập pic rồi mà hỏi hoài vậy, không ăn được thì phải chọn chủ đề khác chứ.

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    7
    Có thể những thứ bạn làm nó quá thông dụng rồi, ai cũng biết hoặc quá nhiều video về chủ đề đó rồi nên không có view là bình thường.

Mách bạn là khi làm content cho đối tượng nào, thì mình phải đặt mình như đối tượng đó, xem người ta thích gì, chủ đề gì đang hot ở nước họ, blah blah.

Like
    72
    Đã là những món nổi tiếng thì rất nhiều người làm (vì tìm kiếm nhiều)
    1. Là bạn làm sau người ta
    2. Ko chuyên nghiệp bằng,ở đây có mình bạn làm all in one, trong khi những kênh khác có thể là 1 nhóm, 1 công ty hoặc 1 kênh truyền hình
    3. ai cũng nói đến yếu tố may mắn ở đây có lẽ bạn ko có. Nhưng may mắn cũng chỉ là lý do nếu nội dung thiết thực, hấp dẫn thì có ngày bạn sẽ có trái ngọt thôi.
    Ở đây có 1 mình làm thì hơi cực vừa kiếm nội dung, quay phim, thêm sub, chinh sửa video, rồi seo nữa thì hơi cực. Bạn nên chọn nội dung khác phù hợp với cách làm 1 mình hơn
    Thân!

Like
    0
    cảm ơn các bác. hơi cực thật, chẳng nhẽ lại chuyển chủ đề. theo các bác chủ đề natural ngon ko,

Like
    10
    Quote Được gửi bởi ducmanh_gha View Post
    cảm ơn các bác. hơi cực thật, chẳng nhẽ lại chuyển chủ đề. theo các bác chủ đề natural ngon ko,
    Natural là quay phong cảnh thiên nhiên hay gì vậy bạn.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vietlamdownload View Post
    Natural là quay phong cảnh thiên nhiên hay gì vậy bạn.
    quay phong cảnh, mình ở bãi cháy hạ long, có biển, hang động, vừa có shunwell và cáp treo của bon sungroup nữa

Like
    0
    Có thể những thứ bạn làm nó quá thông dụng rồi, ai cũng biết hoặc quá nhiều video về chủ đề đó rồi nên không có view là bình thường.

Mách bạn là khi làm content cho đối tượng nào, thì mình phải đặt mình như đối tượng đó, xem người ta thích gì, chủ đề gì đang hot ở nước họ, blah blah.

Like
    3
    Mình cũng vậy. Làm riết mà chẳng có ai xem. Có cao thủ nào qua đường chỉ giúp.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Emyeuga View Post
    Mình cũng vậy. Làm riết mà chẳng có ai xem. Có cao thủ nào qua đường chỉ giúp.
    làm như thế này nản cậu nhỉ

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết