Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 36
    Like
    1

Paypal chuẩn bị limit đã gửi CMND và Hóa đơn điện vẫn chưa được

Như tiêu đề thì paypal em đã dùng 3 năm rồi, hôm nay nó yêu cầu em xác minh danh tính, em đã cung cấp cho nó 1 CMND - 1 GPLX - 1 hóa đơn điện và 1 hóa đơn internet. Bác nào có kinh nguyệt xem giúp em cần cung cấp thêm gì cho nó nữa ạ.

Hôm nay em lại nhận được một Email nữa
    Yêu cầu thêm thông tin PP-004
    Chủ đề: Chúng tôi cần một vài chi tiết từ bạn
    Kính thưa

Ở đây tại PayPal, chúng tôi đang liên tục thực hiện các bước để đảm bảo rằng kinh nghiệm của bạn là phù hợp với yêu cầu quy định. Hơn nữa để các yêu cầu này, chúng ta cần phải thu thập thêm thông tin từ bạn.

Giữ thông tin cá nhân và tài chính của bạn an toàn là rất quan trọng với chúng tôi và chúng tôi sẽ không chia sẻ với bất cứ ai khác.

Dưới đây là những gì bạn cần làm:

1. Sao chép và dán liên kết sau (https://www.paypal.com/compliancepolicy/dashboard) để trình duyệt của bạn và đăng nhập vào tài khoản PayPal của bạn.
    2. Gửi một bằng chứng hợp lệ của tài liệu địa chỉ (hóa đơn tiện ích, ngân hàng hoặc thẻ tín dụng tuyên bố hoặc bất kỳ tài liệu do chính phủ cấp khác trong tên của bạn). Bạn cũng có thể gửi cho chúng tôi một bản sao hoặc một ảnh chụp màn hình của các hóa đơn trực tuyến / báo cáo của bạn. Xin lưu ý rằng chúng tôi không thể chấp nhận biên lai thanh toán, ảnh chụp màn hình của ngân hàng hoặc dịch vụ trang trực tuyến của bạn.
    LƯU Ý QUAN TRỌNG:

• Tên và địa chỉ trên giấy tờ này phải phù hợp với những người trên tài khoản PayPal của bạn.
    • Bằng chứng về tài liệu địa chỉ phải được ngày trong vòng 6 tháng qua.
    • Chúng tôi không thể chấp nhận PO địa chỉ hộp như xác minh địa chỉ vật lý.

Nếu liên kết không hoạt động, bạn vẫn có thể hoàn thành các bước cần thiết. Dưới đây là cách làm:

1. Đăng nhập vào tài khoản PayPal của bạn.
    2. Nhấp vào "View Limits" bên cạnh "Gửi và Giới hạn Thu hồi" dưới tên của bạn.
    3. Nhấp vào "Hủy bỏ giới hạn bởi xác nhận danh tính".
    4. Nhấp vào "Remove Limit".

Tất cả các tài liệu của bạn phải được hiển thị đầy đủ. Chúng tôi không thể chấp nhận các tài liệu một phần và bạn có thể có để gửi cho họ một lần nữa.
    Quote Quote

Like
    33
    Cái này upload xong nó vẫn báo thế nhé, nhiều người bị.
    Kinh nghiệm thì có vì vừa xử lý xong, kinh nguyệt thì ko có!

Like
    46
    call là hiệu quả nhất, bạn có thể mua thẻ hai son voiz 60k giá 50k, tải ứng dụng itelmobile dialer, gọi số điện thoại hiển thị khi bấm nút call us, nhớ cái one-time passcode 4 số để đọc cho nó khi nó hỏi (đọc bằng tiếng anh nhé). nên up cái cmnd và cái bill tiền điện hay internet gì đó trong vòng 6 tháng trước.

Like
    12
    Mua credit của VIBER ý, gọi to và rõ, giá lại rẻ nữa :P, hồi mình qua MẼO , người nhà ở VN chỉ gọi VIBER TO VIBER đã thấy ngon cực kỳ rồi, chưa kể gọi = CREDIT của nó nữa :P

Like
    3
    Cái này mình mất cả buổi sáng để xử lý. Và đã ok.
    Kinh nghiệm:
    - Chuẩn bị: CMND, Bằng lái xe, hóa đơn (có thể vào internet banking chọn một hóa đơn, in ra và dùng điện thoại chụp lại)...
    - Tất cả tài liệu cần thống nhất: Đúng họ tên, địa chỉ, đúng ngày tháng năm sinh nếu có (bằng lái xe của mình có mổi năm sinh nó không chấp nhận).
    - Nội dung quan trọng trong tài liệu up lên phải có là Họ tên và địa chỉ.
    - Gọi điện nếu biết tiếng anh, không thì vào mục Help & Contact tạo ra một ticket yêu cầu hổ trợ và xác nhận tài khoản. Sau khoảng 15-30 phút là ok.

Like
    1
    Quote Được gửi bởi ttvh2016 View Post
    Cái này mình mất cả buổi sáng để xử lý. Và đã ok.
    Kinh nghiệm:
    - Chuẩn bị: CMND, Bằng lái xe, hóa đơn (có thể vào internet banking chọn một hóa đơn, in ra và dùng điện thoại chụp lại)...
    - Tất cả tài liệu cần thống nhất: Đúng họ tên, địa chỉ, đúng ngày tháng năm sinh nếu có (bằng lái xe của mình có mổi năm sinh nó không chấp nhận).
    - Nội dung quan trọng trong tài liệu up lên phải có là Họ tên và địa chỉ.
    - Gọi điện nếu biết tiếng anh, không thì vào mục Help & Contact tạo ra một ticket yêu cầu hổ trợ và xác nhận tài khoản. Sau khoảng 15-30 phút là ok.
    Em đã cấp cho nó 1 CMND 1 GPLX - 1 Hóa đơn điện + internet . sau đó nó gửi cho em Email này nè. ko biết phải cung cấp thêm gì cho nó.

Like
    1
    Quote Được gửi bởi haihasgnct View Post
    Cái này upload xong nó vẫn báo thế nhé, nhiều người bị.
    Kinh nghiệm thì có vì vừa xử lý xong, kinh nguyệt thì ko có!
    Upload xong vẫn thế là sao bác ơi, em up hết tất cả rồi, và nó gửi thêm email này không biết nên cấp thêm gì cho nó.

Like
    4
    Sẵn topic cho mình hỏi luôn: Mình đang sống chung với gia đình nên hóa đơn điện, nước, internet đều ko có tên mình thanh toán, giờ sử dụng giấy gì thay thế được nhỉ ?

Like
    11
    Kinh nghiêm của mình xử lý khi bị limit xác minh tài khoản, bần cùng lắm mới phải gọi cho nó

1. ID ( IDentifier): gồm Chứng minh nhân dân, bằng lái xe, passport, .... Tài liệu cần đảm bảo hiển thị tên và ngày sinh của bạn.
    2. Proof of address: gồm: hóa đơn điện, nước, internet; sao kê ngân hàng hoặc thẻ tín dụng, phải có dấu mộc đỏ của phía ngân hàng và không được quá 6 tháng. Tài liệu cần đảm bảo hiển thị tên và địa chỉ trong acc Paypal của bạn.

Trường hợp bạn up nhầm và không còn chỗ up, bạn muốn gửi bổ sung thì bạn làm 3 bước sau:

1. Ra ngân hàng xin cái sao kê thẻ visa mà bạn gắn vào paypal. Chú ý là 6 tháng gần nhất có tên,địa chỉ,ngày mọi thông tin phải khớp trong phần profile paypal

2. Dùng mail gốc Paypal gửi tài liệu bổ sung vào mail: "webform @ intl chấm paypal chấm com" Subject: "Verify identity". Nội dung: "This is my complementary document, please have a check" và đính kèm hình ảnh vào. Lưu ý: Dung lượng tổng file hình ảnh không quá 1 MB.

3. Tạo ticket cho Paypal.
    + Login Paypal => Help & Contact => Mail us hoặc Message Center => Negative Balance/Limitations => How do I resolve limitation?
    + Case or claim or dispute ID : Limit
    + Message: I have sent complementary document to email "webform @ intl chấm paypal chấm com" from my primary email for identity verification. please have a check.
    + Send

3. Sau khi tạo ticket, Paypal sẽ gửi mail tự động về.(Kệ cái nôi của nó, email trả lời tự động nhiều khi rất vớ vẩn bạn reply lại mail này) Bạn cần reply vào email của nó với nội dung tương tự như sau: "I have sent complementary document to email webform@intl.paypal.com from my primary email for identity verification. please have a check."
    Sau đó khoảng 24-48h sẽ có kết quả!

Like
    3
    Quote Được gửi bởi thlins View Post
    Kinh nghiêm của mình xử lý khi bị limit xác minh tài khoản, bần cùng lắm mới phải gọi cho nó
    Đã làm thử đang đợi kết quả

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết