Trang 6 / 11 FirstFirst ... 3456789 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 107
    Like
    7
    Quote Được gửi bởi shishima View Post
    không biết gì thì đừng vào comment loãng topic người ta cười cho đấy, 500-5tr pageview.

nếu, mình nói là nếu như vps 5$ cậu Trần Thế Sơn gì đấy config được online cũng lúc 1k online cùng lúc thì khả năng tầm 2tr-3tr pageview/day là chuyện có thể xảy ra ( mình đã nghe bro nào ở đây cấu hình được như vậy ), còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố như ảnh hay video v.v.v.
    web mình online thời điểm cao nhất là 600, bình thường tầm 300,400. pageview 1 ngày đã là 380k.
    giả xử online cùng lúc 1k chia đều ra 1 ngày , tầm ~ 2,3tr pageview ( nếu cấu hình ok thì vẫn chạy bình thường ) .
    còn BW thì nếu biết cách thì k tốn bao nhiêu, như bác trên nói từ url hay file js gì đấy.

nói tóm lại 2 bạn hành xử thấy chưa hợp lý, chủ thớt ta phản bác lại bạn TTS việc gì phải xóa cm hay block . còn bạn chủ thớt thì nên bình tỉnh , chưa gì buộc tội người ta vậy là sai rồi.
    còn tut mà 9$ thì mình nghĩ chả ai scam bao giờ, ăn đc tầm 2,3 ng là bị phát hiện ra thôi .
    "Nghe nói" thì k được tính bác à, người thật việc thật mới chơi Nói chứ con VPS 4GB (20$/tháng) mình config online được 4-5k (chạy bình thường k lag), nhưng với điều kiện là code do mình hoàn toàn code, chứ mấy site dạng wordpress/vbulletin/xenforo quá nhiều tính năng thì mình chịu.

Like
    24
    Quote Được gửi bởi shishima View Post
    không biết gì thì đừng vào comment loãng topic người ta cười cho đấy, 500-5tr pageview.

nếu, mình nói là nếu như vps 5$ cậu Trần Thế Sơn gì đấy config được online cũng lúc 1k online cùng lúc thì khả năng tầm 2tr-3tr pageview/day là chuyện có thể xảy ra ( mình đã nghe bro nào ở đây cấu hình được như vậy ), còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố như ảnh hay video v.v.v.
    web mình online thời điểm cao nhất là 600, bình thường tầm 300,400. pageview 1 ngày đã là 380k.
    giả xử online cùng lúc 1k chia đều ra 1 ngày , tầm ~ 2,3tr pageview ( nếu cấu hình ok thì vẫn chạy bình thường ) .
    còn BW thì nếu biết cách thì k tốn bao nhiêu, như bác trên nói từ url hay file js gì đấy.

nói tóm lại 2 bạn hành xử thấy chưa hợp lý, chủ thớt ta phản bác lại bạn TTS việc gì phải xóa cm hay block . còn bạn chủ thớt thì nên bình tỉnh , chưa gì buộc tội người ta vậy là sai rồi.
    còn tut mà 9$ thì mình nghĩ chả ai scam bao giờ, ăn đc tầm 2,3 ng là bị phát hiện ra thôi .
    Mình phân tích lại comment của bạn nhé.

Thứ nhất: Bạn chưa cầm website nào có lượng pageview >1tr / ngày cả. Bạn chỉ mới "nghe nói". Vậy khi bạn thử phát triển site >1tr pageview, bạn sẽ hiểu cái mốc mà Trần Thế đưa ra nó viễn vông như nào.

Thứ hai: Mình không rõ với website online 600 của bạn dùng cấu hình gì? Có phải VPS $5 không?

Thứ ba: Mình không phải loại "chưa gì đã buộc tội người ta" ngay từ đầu mình đã nói chuyện rất đàng hoàng, cũng như nhiều lần cho Trần Thế cơ hội chứng tỏ khả năng của cậu ấy . Do Trần Thế né tránh cũng như từ chối. Bạn chịu khó xem kỹ log ở #1 sẽ rõ.

Nếu còn thắc mắc gì mình sẽ giải đáp.

Like
    29
    có vẻ chủ thread bất mãn nhỉ ?

mà chủ thread đã mua tuts rồi bị lữa hả?

Like
    7
    Quote Được gửi bởi adbn View Post
    "Nghe nói" thì k được tính bác à, người thật việc thật mới chơi Nói chứ con VPS 4GB (20$/tháng) mình config online được 4-5k (chạy bình thường k lag), nhưng với điều kiện là code do mình hoàn toàn code, chứ mấy site dạng wordpress/vbulletin/xenforo quá nhiều tính năng thì mình chịu.
    thằng chicagovps nó gói 4gb ram 40$/năm kìa . test thử đi

Like
    24
    Quote Được gửi bởi emsoqua.huhu View Post
    có vẻ chủ thread bất mãn nhỉ ?

mà chủ thread đã mua tuts rồi bị lữa hả?
    Mình chỉ ghét những thành phần dựa vào sự thiếu hiểu biết của người khác để lừa gạt họ thôi .

Like
    8
    Nói 500k - 5 triệu views 1 ngày với vps 5$ một tháng là rất mập mờ.
    1. Chất lượng và cấu hình vps $5/tháng là thế nào?
    2. Làm cách nào sinh ra đc 500k - 5 triệu pageviews một ngày, nếu dùng mấy tool test, mấy tool đó và người sử dụng thực tế là có sự khác biệt.
    3. Đối tượng test: website dùng theme gì, những plugin nào, dữ liệu hiện tại thế nào?
    4. Quan trọng nhất: Cách thức test, biểu đồ kết quả test ở từng thời điểm, mức chịu tải cao nhất, mức tải tốt nhất cho hệ thống.
    Bác Thế Sơn khẳng định là làm đc, thì bác phải có lập luận, có bằng chứng thì người ta sẽ tin. Dù vps có chịu đc 5 triệu pageviews thì liệu trải nghiệm của user có còn tốt không, hay là service thì ko chết nhưng user chả xem đc cái gì vì site lag và đơ.

Like
    29
    Quote Được gửi bởi buavl View Post
    Mình chỉ ghét những thành phần dựa vào sự thiếu hiểu biết của người khác để lừa gạt họ thôi .
    Cái này mình không đứng về bên nào, nhưng hi vọng sẽ có pro nào đó vào phân giải hoặc thực tế bác nào ăn phốt thật. lúc đó bác thế sơn mất tiền ít mà mất uy tín nhiều. có điều bác này từ hồi đầu vào mmo là nhờ bác ấy hướng dẫn

Like
    8
    Tóm lại ông Trần thế gì đó chỉ cần cười hềnh hệch rồi bảo ông bom mìn gì đó "haha bác thông cảm, quảng cáo mà lại, ai chả phóng đại một tí" là xong, nghe đến đây chắc cũng chả ai bắt bẻ gì nữa. Đều là phận kiếm cơm cả.

9. Thành viên Like bài viết này:

Like
    24
    Quote Được gửi bởi manlivo View Post
    Nói 500k - 5 triệu views 1 ngày với vps 5$ một tháng là rất mập mờ.
    1. Chất lượng và cấu hình vps $5/tháng là thế nào?
    2. Làm cách nào sinh ra đc 500k - 5 triệu pageviews một ngày, nếu dùng mấy tool test, mấy tool đó và người sử dụng thực tế là có sự khác biệt.
    3. Đối tượng test: website dùng theme gì, những plugin nào, dữ liệu hiện tại thế nào?
    4. Quan trọng nhất: Cách thức test, biểu đồ kết quả test ở từng thời điểm, mức chịu tải cao nhất, mức tải tốt nhất cho hệ thống.
    Bác Thế Sơn khẳng định là làm đc, thì bác phải có lập luận, có bằng chứng thì người ta sẽ tin. Dù vps có chịu đc 5 triệu pageviews thì liệu trải nghiệm của user có còn tốt không, hay là service thì ko chết nhưng user chả xem đc cái gì vì site lag và đơ.
    Nhìn cách bác đưa ra 1,2,3,4 là em biết bác cũng thuộc dạng giống em . Chuyên lăn vào thực tế mà làm, ko phải loại ngồi thổi lý thuyết cho newbie nghe.

Like
    24
    Quote Được gửi bởi Airboy View Post
    Tóm lại ông Trần thế gì đó chỉ cần cười hềnh hệch rồi bảo ông bom mìn gì đó "haha bác thông cảm, quảng cáo mà lại, ai chả phóng đại một tí" là xong, nghe đến đây chắc cũng chả ai bắt bẻ gì nữa. Đều là phận kiếm cơm cả.
    Vâng, giá như ban đầu "Trần Thế gì đó" làm theo như bác nói ngay từ đầu thì em cũng chả phải mất công ngồi bốc phốt chi cho tốn thời gian .
    Mỗi tội người ta ko thích nhận sai bác à, có ai đưa ý kiến trái chiều là chửi người đó ngu hơn mình ngay .

Em nói thật, phận nam nhi cầm được bỏ được. Ngay từ đầu em cũng nói rõ "Phương châm của tôi, mình không làm được không có nghĩa người khác không làm được. Nếu bạn làm được thì....blah blah blah"

Lúc đó Trần Thế làm được, em sẵn sàng viết bài xin lỗi và cảm ơn bác ấy. Nhưng đời chả giống như phim.

Đáp trả em là câu trả lời "Bạn blah blah thế nào tôi không biết. Nhưng bạn ngu không có nghĩa người khác ngu như bạn...blah blah"

Rồi cuối cùng có làm ko? Có làm được ko? Không có, ngoài việc vẫn cổ cãi chày cối ra thì chả chứng minh được gì thực tế cả.

Thể loại thế này không bốc phốt nó, không đập vào sự ảo tưởng của nó thì hơi phí bác ạ.

Trang 6 / 11 FirstFirst ... 3456789 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết