Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 21
    Like
    1

Xin code chống save page as, chống hot link triệt để

Mình có 1 site truyện tranh, bao nhiêu công sức team mình dịch và edit up lên toàn bị bọn khác nó leech rất ức chế
    Nay mình muốn triệt để hoàn toàn ko cho cno leech được nữa.
    Hiện mình đã làm những việc sau :

- Up ảnh lên server riêng, có đặt htaccess chống hotlink, chỉ xem được ảnh nếu vào bằng domain của mình
    - Disable chuột phải và Ctrl +U để xem source

Tuy nhiên nếu đối tượng save lại page và lấy ảnh rồi upload chỗ khác thì coi như xôi hỏng bỏng ko
    Vậy mình cần script hoặc đoạn code thực hiện chức năng này, ai có thì giúp mình với

- Chống ko cho save page as html , hoặc khi save page lại thì ko save được mấy cái ảnh của mình...

Tks all
    Quote Quote

Like
    0
    100% ko thể chống copy dc nhé. nếu nội dung hoàn toàn là của bạn thì bạn có thể report google dc nhé. Nên tìm cách phát triển website chứ đừng làm như vậy

Like
    1
    Mình đang hỏi phương pháp, còn chuyện nên hay ko nên mình chả nghĩ chán rồi mới hỏi
    Các bạn phát triển kiểu gì khi vừa làm được bài nào thì mấy web khác lấy post ngay tức thì, rank và người đọc của họ gấp 10 lần mình..Chỉ hộ mình cái

Like
    0
    Đối với web. Những gì bạn hiển thị thì không có cách nào chống cả. Vì dù bạn chặn bằng js thì họ tắt js đi thì vẫn xài bình thường
    Thật sự thì người ta craw dữ liệu từ web của bạn ít khi ai save as lắm. Họ dùng file_get_contents hoặc curl để lấy ^^!.

Về việc lấy ảnh thì thay vì chống lấy ảnh bạn chèn watermark bản quyền sẽ tốt hơn
    - Những việc bạn cần làm là. Nếu 1 địa chỉ IP truy cập liên tục trong 1 thời gian ngắn -> deny hoặc bất nhập catcha khi cần thiết.
    - Hình ảnh bạn chèn thêm water mark bản quyền từ web. Hoặc muốn chơi lại họ thì thế này. nếu thấy họ truy cập liên tục bạn đổi ngay lập tức link hình ảnh sang 1 hình gì đó dạng như có chứa dòng chữ "Đồ ăn cắp" chẳng hạn ^^!.

Like
    415
    Chỉ có website có địa chỉ IP 127.0.0.1 thì mới chặn triệt để mượn nội dung
    Nếu dùng public IP thì phải sống chung với lũ thôi.

Like
    1
    Watermark mình làm nhiều rồi bạn ạ, ko ăn thua, cno vẫn lây như thường,
    Thay link mình cũng thử, nhưng mà ko thể cứ ngồi canh thay link mãi được, ngày 10 20 tập truyện, thay link ảnh thì mình cũng phải vào edit lại post, mất thời gian lắm............

Nếu ko chống được save page as thì có cách nào hide được triệt để ảnh ko ạ, mình quan tâm mỗi cái đấy. làm sao cho cno save page as cũng ko get được ảnh của mình

Like
    34
    Có cách triệt để, tất cả nội dung bạn chuyển thành video clip, người đọc đọc nội dung đó trên video clip, chữ hiện lên giống như các trang sách được chụp và ghép liên tục lên. Hoặc là bạn viết web của bạn dưới dạng game, phải vào trực tiếp và đợi nạp xuống thì mới xem được. Lúc đó, người khác muốn ăn cắp nội dung của bạn họ không cách gì khác là chụp lại từng frame màn hình. Tuy nhiên, hai cách làm mình vừa nói thì bạn đừng mong Google có thể index được nội dung site của bạn mà bạn phải tìm cách khác để quảng bá.

Còn những cách khác hiện nay không khả thi, bởi vì những người làm ra ngôn ngữ HTML họ có một tư tưởng đó là WWW là mở rộng cửa cho mọi người, không thể cấm người khác đọc nội dung nếu đã đưa lên web, nếu sợ người khác đọc thì tốt hơn hết là đừng đưa lên Internet.
    "bất khả tri"

Like
    35
    bạn có server riêng để úp ảnh thì bạn nên làm watermark image.

Quote Được gửi bởi maddienguyen View Post
    Mình đang hỏi phương pháp, còn chuyện nên hay ko nên mình chả nghĩ chán rồi mới hỏi

Các bạn phát triển kiểu gì khi vừa làm được bài nào thì mấy web khác lấy post ngay tức thì, rank và người đọc của họ gấp 10 lần mình..Chỉ hộ mình cái

Like
    0
    Nếu site bạn chủ yếu là hình ảnh, và dạng hiển thị kiểu truyện tranh thì cách tốt nhất là sử dụng flash để load dữ liệu, cách này hạn chế việc đối thủ lấy dc nội dung vì họ ko thể đọc dc fash. Nhưng có thằng nào rảnh ngồi chụp hình lại thì cũng bó tay

Like
    0
    Quote Được gửi bởi maddienguyen View Post
    Watermark mình làm nhiều rồi bạn ạ, ko ăn thua, cno vẫn lây như thường,
    Thay link mình cũng thử, nhưng mà ko thể cứ ngồi canh thay link mãi được, ngày 10 20 tập truyện, thay link ảnh thì mình cũng phải vào edit lại post, mất thời gian lắm............

Nếu ko chống được save page as thì có cách nào hide được triệt để ảnh ko ạ, mình quan tâm mỗi cái đấy. làm sao cho cno save page as cũng ko get được ảnh của mình
    Nếu web người ta mặt dày vẫn lấy ảnh có đóng dấu bản quyền thì chịu
    Còn việc khai thác triệt để lấy ảnh thì gần như không có cách
    Hoặc bạn làm thế này.
    1 tấm ảnh bạn cắt làm 4 hoặc 8 nhát gì đó . Nhớ đổi tên ảnh random -> nó cũng chẳng có nhiều thời gian mà ghép hình lại sao cho đúng ^^! (Thật sự thì chỉ hạn chế thôi chứ cao thủ vẫn dựa vào cách hiển thị mà ghép lại ^^!.).

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết