Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15
    Like
    84

Cần người hợp tác phát triển trang bán lẻ phần mềm mysoft.vn

Mình đang kinh doanh sản phẩm hữu hình và nhận thấy rất mệt do bảo hành, lắp đặt và phải đầu tư quá nhiều về nhân công và cơ sở hạ tầng. Và mình đã tìm ra ý tưởng về việc kinh doanh bán lẻ phần mềm bản quyền trên trang do mình tạo ra https://mysoft.vn nhưng do mình còn thiếu kiến thức về kinh doanh lĩnh vực này nên đang tạm gác lại do chưa biết định hướng và kế hoạch kinh doanh cụ thể.

Vì thế, nếu bạn nào đã từng kinh doanh phần mềm hoặc làm cho công ty bán phần mềm, nói chung có kiến thức và kỹ năng kinh doanh về lĩnh vực phần mềm thì hợp tác với mình.

Trương Đình Nam
    Điện thoại: 0972 78 22 55
    Email: truongnam@jnet.vn
    Tôi làm giàu - Toilamgiau. com
    Quote Quote

Like
    11
    Kinh doanh cái này thì bác phải giỏi ... hù, gọi trực tiếp đến doanh nghiệp mà hù nó thật nặng vào là nó mới chịu mua, nhưng coi chừng hù lộn thằng thì cũng như không. Mình từng thử kinh doanh cái này rồi nhưng không ăn thua, bởi vì số lượng doanh nghiệp mua bản quyền rất ít và số lượng dùng lậu thì nhiều không đếm hết. Nói chung là không khó ở khâu nguồn hàng bởi vì công ty software nào cũng có chương trình reseller, nhưng khó ở cái là khách hàng rất ít.

Like
    84
    Quote Được gửi bởi tinovietnam View Post
    Kinh doanh cái này thì bác phải giỏi ... hù, gọi trực tiếp đến doanh nghiệp mà hù nó thật nặng vào là nó mới chịu mua, nhưng coi chừng hù lộn thằng thì cũng như không. Mình từng thử kinh doanh cái này rồi nhưng không ăn thua, bởi vì số lượng doanh nghiệp mua bản quyền rất ít và số lượng dùng lậu thì nhiều không đếm hết. Nói chung là không khó ở khâu nguồn hàng bởi vì công ty software nào cũng có chương trình reseller, nhưng khó ở cái là khách hàng rất ít.
    Mình làm đại lý cho họ mà. Hiện tại thì chúng ta chưa quen dùng bản quyền nhưng chẳng bao lâu nữa thì ko ai được dùng chùa, nhất là doanh nghiệp. Nên em thấy tiềm năng.

Like
    35
    Đồng tiền đi trước đồng tiền khôn, bỏ tiền cho google adwords

Quote Được gửi bởi truongnamqd View Post
    Mình làm đại lý cho họ mà. Hiện tại thì chúng ta chưa quen dùng bản quyền nhưng chẳng bao lâu nữa thì ko ai được dùng chùa, nhất là doanh nghiệp. Nên em thấy tiềm năng.

Like
    0
    Hiện tại công ty em dùng một số phần mềm và rất nhiều người gọi đến hỏi dùng pm bản quyền nhưng duy nhất chỉ có cái kaspersky là hàng bản quyền, nói chung em thấy kinh doanh mảng này khó, Bác có ý định hay nhưng làm rất khó, nhưng vẫn chúc b thành công

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    194
    Cái này mà bán cho doanh nghiệp lớn của Nhật Bản thì may ra ăn thua. Nhưng họ toàn làm theo môi giới quen thân thôi.
    Với doanh nghiệp việt nam thì rất khó bán.
    Chúc bạn thành công

Like
    85
    Bác yêu cầu hợp tác- nếu nghiêm túc- nên thay cái hình đại diện đi!

Like
    0
    chúc bạn thành công

10. Thành viên Like bài viết này:

Like
    84
    Quote Được gửi bởi haronsin View Post
    Hiện tại công ty em dùng một số phần mềm và rất nhiều người gọi đến hỏi dùng pm bản quyền nhưng duy nhất chỉ có cái kaspersky là hàng bản quyền, nói chung em thấy kinh doanh mảng này khó, Bác có ý định hay nhưng làm rất khó, nhưng vẫn chúc b thành công
    Em nghĩ là mình xây dựng thương hiệu bây giờ, vài năm nữa, nhất là mới ký TPP nên vấn đề bản quyền cũng được thắt chặt. Đây là cơ hội mà.

- - - Updated - - -

Quote Được gửi bởi vientuong View Post
    Cái này mà bán cho doanh nghiệp lớn của Nhật Bản thì may ra ăn thua. Nhưng họ toàn làm theo môi giới quen thân thôi.
    Với doanh nghiệp việt nam thì rất khó bán.
    Chúc bạn thành công
    Nhưng giờ bắt buộc đối với các doanh nghiệp rồi bạn ạ. Mới ký TPP mà. Dùng lậu sẽ bi phạt rất nặng.

Like
    0
    thực ra là có tương lai nhưng có lẽ phải 5 năm nữa

Trang 1 / 2 12 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết