Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13
    Like
    18

Cần chú ý ! Trương Thái Sơn lừa đảo, làm bên Bộ Công Thương

Thông tin cá nhân:
    Trương Thái Sơn
    Quê quán: TP. Tuyên Quang, Tuyên Quang
    Phone: 0986.654.628
    Email: sontruong2509@gmail.com hoặc thaison.it09@gmail.com
    Skype/Yahoo: thaison.truong09
    Địa chỉ làm việc: Phòng 412 Cục thương mại điện tử và công nghệ thông tin - Bộ Công thương - 25 Ngô Quyền, Hoàn Kiếm, Hà Nội.
    Và smartosc.com
    Nick facebook: https://www.facebook.com/truongthaison
    Nick vợ nó: https://www.facebook.com/boconganh.hoangthikimanh

Lý do: Lừa đảo, làm website, chậm deadline không chịu hoàn trả lại tiền.

Bằng chứng các bạn xem tại link đính kèm: http://sinhvienit.net/forum/truong-t...ng.445168.html

Từ khóa: thaison.truong09, sontruong2509@gmail.com,Trương Thái Sơn, thaison.it09@gmail.com, Bộ Công thương, 0986.654.628, 0964.238.004
    Từng bước từng bước lên mây.
    Quote Quote

Like
    10
    Em ko đủ kiên nhẫn đọc hết file pdf bên sinhvienit vì quá dài nhưng cũng nắm được sơ sơ.
    Làm vs cá nhân nhiều rủi do ghê. Khi có sự cố thì không biết tìm coder đó ở đâu. Ngày xưa em cũng làm cá nhân, nhưng vẫn có hợp đồng cho khách. Được cái KH tin tưởng và làm tốt nên ko sảy ra vấn đề gì.
    PS: Bác chủ thread là hàng xóm nhà em )

Like
    6
    thích giá rẻ thuê ngoài thì gặp nhiều rủi ro bất cập. Thế website của bác tới đâu rồi?
    Website/logo/VPS/Server Mr Hàn 0908 036 176

Like
    11
    Quote Được gửi bởi Quang Hàn View Post
    thích giá rẻ thuê ngoài thì gặp nhiều rủi ro bất cập. Thế website của bác tới đâu rồi?
    Đã nói là chậm rồi núp luôn rồi mà, giờ thì xác định là không bao giờ có cái website nữa chứ sao. Trước mắt là mất 14 chai, còn tương lai là ngậm cục ức miết.

Khuyên chủ thớt là nếu có đủ bằng chứng nên làm cái đơn kiện luôn cho rồi. Đừng dài dòng làm gì cho mệt nữa, 14 củ đủ bóc lịch rồi, chúa ghét cái bọn scam.

Like
    2
    Chia buồn với bác, nhưng e nghĩ bác cứ tìm các đơn vị thiết kế website mà làm thôi. Chứ cứ làm kiểu vừa làm vừa lo thì mệt lắm.
    ad cứ banned nhiều vào ạ :))

Like
    0
    Dù làm web cá nhân hay công ty thì cũng có người này người kia.
    Mình làm web cá nhân cho khách đây. Nhưng mình chỉ nhận tiền sau khi web đã hoàn thành việc thử nghiệm trên hosting của mình thôi. Sau khi setup lên hosting cho khách (trong trương hơp khách yêu cầu) thì mới nhận tiền

Like
    10
    Quote Được gửi bởi ;4605351
    Mình làm web cá nhân cho khách đây. Nhưng mình chỉ nhận tiền sau khi web đã hoàn thành việc thử nghiệm trên hosting của mình thôi. Sau khi setup lên hosting cho khách (trong trương hơp khách yêu cầu) thì mới nhận tiền
    Bác đã gặp trường hợp gọi KH mà họ không trả lời chưa ợ ^^

Like
    3
    thấy bên kia phản pháo này:
    "Nhớ là 1 lần cũng đã đăng lên diễn đàn rồi nhỉ?
    Không vào comment thì lại bảo là có vấn đề. Nếu tôi là bạn, tôi có đủ chứng cứ thì tôi sẽ ra công an để làm việc. Còn không chơi trò đăng mấy bài vớ vẩn. Tôi chưa đủ nổi tiếng để tất cả mọi người quan tâm đến mức đây đâu. Dù sao cũng cảm ơn nhé, đã và đang đẩy tôi nổi tiếng

Việc đó đã lâu rồi, mình có code đàng hoàng, gửi code đầy đủ. Thậm chí là thuê cả designer để thiết kế giao diện các kiểu cho website. Và tất nhiên là mail vẫn còn rồi.
    Bạn chủ top một lúc thuê rất nhiều người, xong rồi cứ lấy lý do nọ kia để từ chối code của mình. Vì tìm được đối tác làm rẻ hơn mà.
    Tiền đặt cọc là để làm tin cho dự án, anh đơn phương chấm dứt hợp đồng thì sao có thể lấy lại tiền?
    Mình vẫn từ tốn, bình tĩnh: Nếu cần tôi vẫn code trả cho. Thậm chí, vẫn trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm trong suốt thời gian qua về lập trình với chủ top.

Sau một thời gian, chắc bí tiền nên quay ra cắn càn, loằng ngoằng đòi lại tiền. Nhưng mình vẫn không về một câu thiếu lịch sự nào cả, vẫn bình thường.
    Bạn cố tỏ ra mình nguy hiểm để đăng mấy cái thông tin này. Cái này chả ảnh hưởng tới tôi mấy đâu, vì tôi cũng đâu còn là freelancer nữa. Kể cả có còn thì thành qủa công việc chứng mình với đối tác của tôi bạn ạ.

Một là bạn mang cái chứng cứ của bạn lên công an để làm việc. Hai là tôi sẽ là người lên công an, mà thực ra thì cũng hơi tốn công cho tôi. Vì nó chưa thực sự ảnh hưởng gì nhiều. Tất nhiên là tôi sẽ trình pháp luật nếu như những gì của bạn làm ảnh hưởng đến tôi trong thời gian tới. Và chắc là khi đó tôi sẽ rảnh để làm mấy việc vớ vẩn như thế.

Muốn bôi nhọ thì chứng cứ nó phải đưa ra ràng: Họ làm được gì, không làm được gì và ra sao.

Mấy bạn bình luận cũng nên đứng ở giữa để lắng nghe đôi bên, nếu bạn có quan tâm, chứ đừng vội comment phê phán 1 phía nào cả. Sự việc đâu đơn giản là nghe 1 phía đâu.

Thân ái chào quyết thắng"
    NhutTruongCom - Chia sẽ kiến thức miễn phí

9. Thành viên Like bài viết này:

Like
    2
    2 ông gặp nhau rồi cho cái clip cho mọi người cùng xem, như vậy là rõ ràng luôn. Lên đây cãi nhau cũng có giải quyết gì đâu
    ad cứ banned nhiều vào ạ :))

Like
    1
    Ở trên đã có bạn copy giúp mình đoạn trả lời rồi. Tiện thể mình update vài hình ảnh minh chứng là đã làm xong, cài code các kiểu. Và thậm chí còn trao đổi lập trình về sau này( khoảng 1 năm sau đó)

Mình k đăng đc link, nhờ mod đăng giúp mình với.

Thay giúp

i_imgur_com/aXjrFOS_jpg
    i_imgur_com/7X6dyAT_jpg
    i_imgur_com/UZL3QSK_jpg

Trao đổi này:
    i_imgur_com/6xTIqvz_jpg
    i_imgur_com/zeutnyh_jpg
    i_imgur_com/mo2Za8a_jpg
    i_imgur_com/k3JvLRY_jpg

Trang 1 / 2 12 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks