Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 30
    Like
    4

Bán hàng trên Phây và Gúc, năm ngoái và năm nay

Mình vừa làm thêm cái website bán balo du lịch http://balosieudep.com nhưng dạo này thấy khó làm ăn hơn các bạn à, năm ngoái bán tủ vải chi phí quảng cáo cả Google và Facebook đều thấy nó dễ chịu hơn so với năm nay bán balo phượt.

Năm ngoái:

Chạy Facebook post like trong một tuần được 600 like vào page với chi chí 50.000 VNĐ/ ngày
    Page đây: https://www.facebook.com/tuvaicaocapthiennamson
    Page tăng like tự nhiên đều sau khi dừng chạy facebook và commnet khá ổn mang lại từ 6 đến 10 đơn hàng ngày.
    Chạy Adwords 60.000/ ngày khoảng 50 click vào web có từ 5 đến 6 đơn hàng

Năm nay:

Chạy Facebook post like trong một tuần được 143 like vào page với chi chí 220.000 VNĐ/ ngày
    Page đây: https://www.facebook.com/balosieubenSonoz/
    Page không tăng like sau khi dừng chạy facebook và commnet không có và hâu như không bán được hàng
    Chạy Adwords 112.000 đ/ ngày khoảng 60 click vào web, chỉ có 1,2 đơn hàng.

Hai mặt hàng độ cạnh tranh khác nhau nhưng không quá lớn, độ cạnh tranh không chênh lệch quá 20% tính theo lượt search.

Kết luận:

Thật sáng suốt khi làm web bất kỳ cái gì hình thức bán hàng nào dễ quá ai cũng làm được rồi sẽ bão hoà dẫn, thành công không thuộc về số đông, ông nào lười làm web lười chăm sóc quá phụ thuộc vào Facebook sẽ dẫn đến tình trạng bơm tiền cho nó mà chẳng giữ lại cái gì cho mình.
    Mình bỏ công 2 tuần nhập liệu rất chi tiết cho trang web bán tủ vải nhưng thành quả hiện tại thật dễ chịu gần 2000 từ khoá nằm từ top 1 đến top 10 mang lại ít nhất 3,4 đơn hàng / ngày.
    Fanpage may mắn làm từ đầu nên vẫn có like tăng tự nhiên và cũng mang lại khoảng 4,6 đơn/ ngày.
    Tổng trang web bán tủ của mình hiện tại cũng có khoảng 10 đơn hàng / ngày mà không hề mất chi phí quảng cáo. Lợi nhuận gấp gần 2 lần đi làm nhân viên ngân hàng. Thương Mại điện tử không tồi đúng không các bạn.
    Đợt tới chắc làm thêm remarketing cho cái balo, bài cũ với cái tủ vải muốn thành công chi phí bỏ ra ước tinh ít nhất gấp 3 lân so với tủ vải 1 năm trước đây mất.

Cập nhật 1

Không hiểu nổi Google nó gới ý tìm kiếm theo nguyên tắc gì nữa, từ khóa <b> Balo Sonoz </b> này mới xuất hiện khoảng 2 tháng nay và chưa có người search nhiều nhưng Google đã có gợi ý khi tìm kiếm rồi. Facebook thần thánh Fanpage của mình TOP 1 rồi đến trang web của mình chiếm 4 vị trí tiếp theo. Vị trí thứ 6 mới của Lazada.
    Được sửa bởi khogiatot.vn lúc 23:38 ngày 06-05-2016
    Tủ nhựa đa năng giá cạnh tranh tại khogiatot
    Quote Quote

Like
    64
    web vệ tinh là một chiêu tốt nếu biêt tận dụng, gg,fb đến lúc cũng bỏ , web là giá trin cốt lõi nuôi sống ta sau này , bản thân mình chạy một luc trên 10web .

- - - Updated - - -

bạn có thể chia sẻ cách thiết kế web của bạn dc ko

Like
    11
    Mình bỏ công 2 tuần nhập liệu rất chi tiết cho trang web bán tủ vải nhưng thành quả hiện tại thật dễ chịu gần 2000 từ khoá nằm từ top 1 đến top 10 mang lại ít nhất 3,4 đơn hàng / ngày.
    Mình cũng từng nói điều này với rất nhiều ông thần nhờ mình tư vấn về thương mại điện tử, đừng có phụ thuộc vào cái website đẹp quá, quan trọng nhất là nó phải có thông tin. Không có thông tin là chết ngay.

Like
    4
    Quote Được gửi bởi OnGroup View Post
    web vệ tinh là một chiêu tốt nếu biêt tận dụng, gg,fb đến lúc cũng bỏ , web là giá trin cốt lõi nuôi sống ta sau này , bản thân mình chạy một luc trên 10web .

- - - Updated - - -

bạn có thể chia sẻ cách thiết kế web của bạn dc ko
    MÌnh toàn dùng web đống gói thôi bạn có thể thử biz hara hay một số bên khác. Mình đầu tư ít nên web đống gói phù hợp với mình. Sau khi thử một số bên mình chọn Web+ ( http://webplus.vn ) vì giá họ dễ chịu nhất và cá nhân mình thấy nó thiết kế thông minh cho phép mình chủ động thay đổi mọi thứ không bị fix cứng 1 cái layout như biz hay hara

Like
    11
    Quote Được gửi bởi khogiatot.vn View Post
    MÌnh toàn dùng web đống gói thôi bạn có thể thử biz hara hay một số bên khác. Mình đầu tư ít nên web đống gói phù hợp với mình. Sau khi thử một số bên mình chọn Web+ ( http://webplus.vn ) vì giá họ dễ chịu nhất và cá nhân mình thấy nó thiết kế thông minh cho phép mình chủ động thay đổi mọi thứ không bị fix cứng 1 cái layout như biz hay hara
    Giờ mới biết thằng web+ này, không biết bên đó chạy ổn định không, trước giờ nếu có tư vấn cho khách hàng hay gì đó mình toàn đề nghị sử dụng haravan, còn bizweb thì thôi. Bác chụp cái control panel cho em xem thử được không.

Like
    4
    Quote Được gửi bởi tinovietnam View Post
    Giờ mới biết thằng web+ này, không biết bên đó chạy ổn định không, trước giờ nếu có tư vấn cho khách hàng hay gì đó mình toàn đề nghị sử dụng haravan, còn bizweb thì thôi. Bác chụp cái control panel cho em xem thử được không.
    Cá nhân mình sử dụng hơn 1 năm nay thấy ổn, nó thường xuyên cập nhật tính năng mới cho mình, mình chạy adwords bị click tặc yêu cầu nó bổ sung thông kê chi tiết IP nào hay vào, vào link nào mình biết để chặn đỡ bị mất tiền ngu.
    Ngoài ra nó không bị fix cứng chức năng, tạo giờ vàng mã coupon cho những sản phẩm bất kỳ rồi kéo nó ra tất cả các trang web rất tiện, tụ động set được bố cục từng trang web và bố trí nội dung do mình kéo thả.
    Chịu khó nghiên cứu một tí mình sẽ rất chủ đông chứ mấy ông BIZ và HARA fix cứng hết mất rồi. Ngoài ra thằng Web+ cho phép mình back up dữ liệu của mình chủ động nữa mỗi tháng mình back up 1 lần mấy ông kia không thấy có.
    Tài khoản quản trị web của mình login vào luôn phần mêm quản lý ban hàng vietpos.net và mấy cái phần mềm của nó.
    Nói chung mình ưng nên lẽ ra thử dùng Haravan cho cái balosieudep rồi nhưng gọi điện hỏi em sales bảo mình phải mua thêm kiotviet vì cái Harapos không đáp ưngs được yêu cầu nên mình nản luôn. Bizweb thì lại đòi thu phí SAPO nên thôi mình dùng tạm chú Web+ này vậy.
    Hình ảnh mình post bên dưới, bạn có thể tạo tK dung thử 15 ngày cái web+ này mà.

Like
    0
    Bán hàng chạy facebook ads với google ads nó bào tiền ghê lắm. Như fb chẳng hạn, mình còn chạy ads, lượng reach cao, tương tác cao, ngăng chạy ads, vắng như chùa luôn.

Like
    11
    Quote Được gửi bởi Mikuru View Post
    Bán hàng chạy facebook ads với google ads nó bào tiền ghê lắm. Như fb chẳng hạn, mình còn chạy ads, lượng reach cao, tương tác cao, ngăng chạy ads, vắng như chùa luôn.
    Rõ ràng vậy rồi, hiện giờ mình chạy thương hiệu thì chạy Facebook còn chạy khách hàng thì chọn Google, vì khi người ta Google thì thường hiểu rõ cần mua cái gì rồi, còn Facebook thì oánh phủ đầu bằng bao trùm thương hiệu, bắt khách nhìn hoài thì nhớ thôi.

@khogiatot.vn: giao diện ngon đó bác, cũng mượt và chi tiết ghê.

Like
    4
    Quote Được gửi bởi tinovietnam View Post
    Rõ ràng vậy rồi, hiện giờ mình chạy thương hiệu thì chạy Facebook còn chạy khách hàng thì chọn Google, vì khi người ta Google thì thường hiểu rõ cần mua cái gì rồi, còn Facebook thì oánh phủ đầu bằng bao trùm thương hiệu, bắt khách nhìn hoài thì nhớ thôi.

@khogiatot.vn: giao diện ngon đó bác, cũng mượt và chi tiết ghê.
    Mình thử chán tất cả các bên rồi bạn, cuối cùng liều chọn ông này vì qui mô nó nhỏ hơn hai ông Biz và Hara nhưng phải công nhận quản trị nó thông minh hơn hẳn.
    Mình chạy quảng cáo Facebook toàn chạy khuyến mại mã giảm giá và giờ vàng, kéo vào phát xong thấy tương tác nó tốt hơn hẳn. Có nhiều cái bên này họ làm tốt hơn về chức năng và rất kỹ càng như họ đêm luôn từ khoá cho mình khi nhập thẻ title không quá 70 ký tự chẳng hạn, rất tiện nhưng chẳng hiểu sao không phát triển được như mấy ông kia. Theo cu em tên Huỳnh phụ trách mình nói thì họ chỉ có 8 sales cả 2 miền.

Like
    11
    Quote Được gửi bởi khogiatot.vn View Post
    Mình thử chán tất cả các bên rồi bạn, cuối cùng liều chọn ông này vì qui mô nó nhỏ hơn hai ông Biz và Hara nhưng phải công nhận quản trị nó thông minh hơn hẳn.
    Mình chạy quảng cáo Facebook toàn chạy khuyến mại mã giảm giá và giờ vàng, kéo vào phát xong thấy tương tác nó tốt hơn hẳn. Có nhiều cái bên này họ làm tốt hơn về chức năng và rất kỹ càng như họ đêm luôn từ khoá cho mình khi nhập thẻ title không quá 70 ký tự chẳng hạn, rất tiện nhưng chẳng hiểu sao không phát triển được như mấy ông kia. Theo cu em tên Huỳnh phụ trách mình nói thì họ chỉ có 8 sales cả 2 miền.
    Theo mình thì không có kinh phí và nguồn lực quảng cáo mạnh nên vậy thôi, trong thời đại hiện nay thằng nào quảng cáo tốt hơn thì thằng đó liếm thị trường nhiều hơn. Nên bản thân các thương hiệu phổ biến chưa chắc đã tốt,

11. 2 thành viên Like bài viết này:

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết