Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14
    Like
    1

hỏi về VPS và Server vật lý

em đang có nhu cầu sử dụng server vật lý hoặc VPS để chạy mail và quản lý hệ thống, các bác đã có nhiều kinh nghiệm có thể cho em biết server vật lý khác VPS như nào và em nên sử dụng loại nào hơn ạ, cảm ơn các bác nhiều nhé
    Quote Quote

Like
    11
    Cái này tương đối cơ bản nên bạn dùng Google tra cứu các định nghĩa nhé. Còn nhu cầu của bạn thì nên sử dụng VPS cho gọn, bởi vì VPS rẻ hơn Dedicated server.

Like
    34
    đăng ký vps mà dùng, ngon bổ và hợp lý
    có thể nâng cấp thoải gà mái
    Tìm ý tưởng đặt bút ký

Like
    1
    server vật lý trâu hơn VPS nhiều nhưng VPS nhỏ gọn tiện lợi hơn
    Nhận chống DDoS cho WEBSITE! - Skype: voduy13

Like
    0
    nếu để tiết kiệm chi phí thì bác nên dùng VPS, còn về cấu hình khủng thì dùng server vật lý

Cho Thuê Chỗ Đặt Server - Cho Thuê Server - Acdata Duy Thế - Phòng kinh doanh Tel: 0904 563 100 & 04 6254 2156 || Email: duythe@acdata.vn Skype: duytheac || YM: duythe_neu2009 Website: http://acdata.vn
    Like
    5
    Server vật lý có thể ảo hóa thành nhiều máy chủ nhỏ gọi là VPS. Bên mình cung cấp cả server riêng cho thuê và VPS. Bạn cần PM mình tư vấn thêm nhé.
    Cảm ơn bạn !
    Công Ty ACDATA - Tel:0904 563 100 / Kype:duytheac

Like
    11
    Quote Được gửi bởi duy13 View Post
    server vật lý trâu hơn VPS nhiều nhưng VPS nhỏ gọn tiện lợi hơn
    CloudVPS không trâu hơn cả server à ? Thử amazon ec2 chưa ?

Like
    1

Hấp dẫn đây !

Quote Được gửi bởi tinovietnam View Post
    Muốn chiến à? ^^
    1. Chẳng có con máy chủ ảo nào mạnh hơn con máy chủ vật lý đang giao tài nguyên để cho máy chủ ảo nó chạy cả.
    2. Các máy chủ mạnh của các đại gia google, facebook... đều chạy máy chủ vật lý.
    3. Các siêu máy tính đều là máy vật lý chẳng có con vps siêu máy tính nào cả.
    4. Amazon ec2 hay các dịch vụ cloud khác đều đã xài qua
    Phân biệt được máy chủ ảo đơn lẻ trên server và máy chủ ảo tạo ra trên 1 hệ thống các server ko? Máy chủ ảo dù tạo như thế nào cũng phụ thuộc vào tài nguyên cấp phát từ hệ thống máy chủ vật lý thật. Thật ko có lấy đâu ra ảo, đừng thần thánh hóa các công nghệ ảo hóa, máy chủ vật lý luôn cho công suất cao hơn nhiều so với các loại ảo ảnh dù đó là công nghệ vmware, kvm...

Con web tinovietnam chấm cơm của bồ chạy hosting WEB-HOSTING chấm COM xài WHM/Cpanel ở trên máy chủ 198.54.115.4 là máy chủ vật lý hay máy chủ ảo? Nếu nó là VPS còn con bên mình đang xài là vật lý bạn với mình cho 2 con flood benchmark port 80 vô web nhau thử xem ai die trước ^^
    Nhận chống DDoS cho WEBSITE! - Skype: voduy13

Like
    8
    Quote Được gửi bởi tinovietnam View Post
    So sánh thế thì hơi khập khiễng. Amazon hạ tầng có tốt thật nhưng ko thể so sánh 1 server ảo với 1 con server thật được.
    Thế em hỏi lại bác nhé! Con EC2 cũng là chia từ 1 con Server vật lý mà ra, thì nó ăn thế nào được 1 con Server vật lý.

Bác chủ thớt, nếu ko cần nhiều tài nguyên thì chọn VPS, còn cần nhiều thì mới nâng cấp lên Dedicated Server.

Like
    11
    Quote Được gửi bởi duy13 View Post
    Muốn chiến à? ^^
    1. Chẳng có con máy chủ ảo nào mạnh hơn con máy chủ vật lý đang giao tài nguyên để cho máy chủ ảo nó chạy cả.
    2. Các máy chủ mạnh của các đại gia google, facebook... đều chạy máy chủ vật lý.
    3. Các siêu máy tính đều là máy vật lý chẳng có con vps siêu máy tính nào cả.
    4. Amazon ec2 hay các dịch vụ cloud khác đều đã xài qua
    Phân biệt được máy chủ ảo đơn lẻ trên server và máy chủ ảo tạo ra trên 1 hệ thống các server ko? Máy chủ ảo dù tạo như thế nào cũng phụ thuộc vào tài nguyên cấp phát từ hệ thống máy chủ vật lý thật. Thật ko có lấy đâu ra ảo, đừng thần thánh hóa các công nghệ ảo hóa, máy chủ vật lý luôn cho công suất cao hơn nhiều so với các loại ảo ảnh dù đó là công nghệ vmware, kvm...

Con web tinovietnam chấm cơm của bồ chạy hosting WEB-HOSTING chấm COM xài WHM/Cpanel ở trên máy chủ 198.54.115.4 là máy chủ vật lý hay máy chủ ảo? Nếu nó là VPS còn con bên mình đang xài là vật lý bạn với mình cho 2 con flood benchmark port 80 vô web nhau thử xem ai die trước ^^
    Không, đừng có ảo tưởng vào khả năng của bản thân như vậy. Nếu bạn muốn lắng nghe mình chia sẽ quan điểm và kinh nghiệm thì mình sẵn sàng, còn nếu muốn mình cãi tay đôi thì không. Mình không biết bạn đang làm việc với "siêu máy tính" nào hay tại Google, Facebook, nhưng khuyên bạn là nếu có làm rồi mới nói, chưa làm thì đừng nói đao to búa lớn.

Mình đang sử dụng Namecheap shared hosting đăng ký trong đợt Black Friday 2015, với một blog nhỏ như mình thì không cần "siêu máy tính" làm gì cả. Cấu hình server đang chạy shared hosting như sau:

Trang 1 / 2 12 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết