Trang 1 / 5 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 50
    Like
    7

Ý tưởng mới ! Chọn tên miền .com hay .vn? Tên miền có ảnh hưởng gì đến SEO không?

Chào cả nhà,
    Em đang tính làm 1 website để bán hàng và giới thiệu sản phẩm, sản phẩm nhà em là trái cây nhập khẩu.
    Em đang phân vân một vài tên miền, theo cả nhà thì tên miền có ảnh hưởng gì đến SEO không, nên chọn tên miền .com hay .vn?
    Có mấy tên miền hay, trùng với từ khoá tìm kiếm goole thì có người khác mua hết rồi, còn tên miền theo cửa hàng nhà em thì em sợ khó ra kết quả, khó SEO hơn.
    Cả nhà tư vấn giúp e với nhé. Tks cả nhà!"
    Quote Quote

Like
    3
    Hiển thị của gg .com và gg .com. vn hơi khác nhau đấy nhé. cái sau nó ưu tiên hiển thị miền .vn đấy bác nhé!
    tên miền thì theo e nên đặt theo sản phẩm + thương hiệu .com nhé. Vì e thử search thì mấy tên ngon bị hốt hết rồi. Quan trọng là seo nữa cơ mà. tối ưu tốt thì tuy lâu chút nhưng lâu dài hơn

Like
    91
    Chẳng ưu tiên gì hết đâu .vn. Thời điểm hiện tại mình thấy .com với .vn cả về thương hiệu, uy tín cũng không khác nhau. Còn SEO chắc chắn không
    --- MUA WEBSITE CÓ TRAFFIC TỐT

Like
    7
    Chả là ông anh em có cái web về đồ ăn, e thấy đẹp đẹp nên làm luôn chứ e mù it nhé. mà e nghe nói .vn thủ tục lằng nhằng lắm phải không?

Like
    291
    .vn đợt này đang giảm 30%. Bữa mua thanh toán bình thường, chả lằng nhằng j cả.
    PS: Mình mua Nhân Hoà qua thẻ VISA
    Cần mua website hoặc blog tiếng Anh. Bán inbox nhé

Like
    5
    Không có gì lằng nhằng đâu bạn. nhưng đuôi vn thì bạn phải xác định là không vi phạm gì nhé. Vi phạm gì có thể bị sờ gáy. Còn tên miền quốc tế thì bt. Mà dân vn mình gần như mặc định trang web là "chấm côm" rồi bạn nhé )
    P/s chắc ai đó sẽ cần: vừa gg search tên miền thấy qc thằng Biz ưed nó đang tặng 200 tên miền quốc tế free khi làm web đấy bác. Thằng này e khoái nó ở mỗi điểm quan hệ rộng vì liên kết với mấy bên khác nữa..

Like
    0
    .vn nhìn nó sang chảnh , còn .com nó phổ biến, tóm lại là cả 2 đều oke không ảnh hưởng nhiều tới seo
    Siêu Thị Seo

Like
    0
    Nên sử dụng tên miền chấm com, dễ dàng quản lý DNS hoặc các dịch vụ DNS đi cùng khi cần sử dụng. Mình đang kẹt 2 tên miền vn không đỗi được DNS nản.

Like
    13
    Em nghĩ thế này nếu nội dung một trang web hướng tới thân thiện với người dùng thì tên miền .gì không quan trọng miễn nội dung tốt,tối ưu và thân thiện với người sử dụng là ok chứ chẳng phải câu lệ với đuôi chấm gì đâu ạ.
    Đồ đồng vĩnh tiến,lư đồng vĩnh tiến

Like
    291
    Quan điểm cá nhân, nếu muốn hướng tới đối tượng khách hàng ở VN thì cứ .vn mà xúc, xúc thêm cái .com để giữ thương hiệu thôi
    Cần mua website hoặc blog tiếng Anh. Bán inbox nhé

Trang 1 / 5 1234 ... LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết