Trang 3 / 5 FirstFirst 12345 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 50
    Like
    3
    LỜI KHUYÊN CHUẨN nhất đây bác (đối với các business nhỏ, không có tay to, không muốn rắc rối, xui xẻo về sau):

Dùng chấm com phát triển site, mua thêm net, org, info... theo thứ tự ưu tiên đó rồi trỏ về hoặc làm vệ tinh tùy

Các tên miền do nhà nước quản lý cũng mua theo thứ tự ưu tiên vn, com[].vn CHỈ MUA RỒI ĐỂ ĐÓ, không cần trỏ về, không cần xây dựng website gì cả.

Đây là lời khuyên mà em trải qua 5 năm đi hỏi quanh giờ bác đỡ tốn 5 năm rồi nhé.

Còn nếu có nhiều tiền, không ngại đi nhậu với các đại ca thì chơi kiểu gì chả được, chả phải nghĩ.

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    7
    Quote Được gửi bởi cucgacg View Post

Các tên miền do nhà nước quản lý cũng mua theo thứ tự ưu tiên vn, com[].vn CHỈ MUA RỒI ĐỂ ĐÓ, không cần trỏ về, không cần xây dựng website gì cả.
    Bác ơi, đoạn này e chưa hiểu lắm?

Like
    7
    tks các bác, nhân tiện cho e hỏi về thiết kế web? giờ có bên nào làm tốt không? ông anh em có cái web ẩm thực em "chim ưng"quá, tính làm cùng luôn. chỗ ông anh em làm cũng đang tặng tên miền quốc tế. các bác tham khảo cho e ý kiến: bepnhadu .com
    5760000 có phải quá đắt để thiết kế web không ah?

Like
    3
    web đẹp thế này mà có 5 củ thôi á, e tưởng chục củ ấy =.=

Like
    1
    Nếu được thì nên lấy tên miền .vn hay hơn, chưa biết thế nào nhưng cứ nghe tới .vn là thấy ngắn hơn .com rồi ^^

Like
    565
    Quote Được gửi bởi zjtmokshop View Post
    Chào cả nhà,
    Em đang tính làm 1 website để bán hàng và giới thiệu sản phẩm, sản phẩm nhà em là trái cây nhập khẩu.
    Em đang phân vân một vài tên miền, theo cả nhà thì tên miền có ảnh hưởng gì đến SEO không, nên chọn tên miền .com hay .vn?
    Có mấy tên miền hay, trùng với từ khoá tìm kiếm goole thì có người khác mua hết rồi, còn tên miền theo cửa hàng nhà em thì em sợ khó ra kết quả, khó SEO hơn.
    Cả nhà tư vấn giúp e với nhé. Tks cả nhà!"
    Mình có đưa ra vài tiêu chí để chọn tên miền bạn coi:
    1. Chọn tên miền thật ngắn gọn.
    2. Tên miền dễ nhớ.
    3. Tên miền liên quan và đi kèm với thương hiệu.
    4. Tên miền trùng từ khóa.
    5. Tránh tên miền dễ viết nhầm hoặc sai khi có dấu.
    6. Lựa chọn tên miền cấp cao nhất .com, .net và .vn tránh bị đối thủ chơi xấu.
    7. Nhắm khách hàng truy cập (khách hàng mục tiêu) lựa chọn domain theo quốc gia, khu vực địa lý, theo tổ chức, lĩnh vực.
    8. Tên miền có tuổi đời lâu và có PR cao (thời gian đăng ký và tồn tại lâu dài).
    10. Tên miền không bị Ban Google Adsense (check: http://ctrlq.org/sandbox/)
    11. Check lịch sử tên miền (https://archive.org/web/), info:domaincuaban.com

√ Những lưu ý thêm
    – Đôi khi các công cụ check online như ctrlq.org hay archive.org chỉ mang tính tương đối. Trên website chúng ta có thể chặn các công cụ check online đó thông qua file robots.txt, config cài đặt sever…
    – Một vài trên miền hết hạn đã có PR cao từ trước (Do lịch sử có nhiều link từ site PR cao trỏ về) thì cũng không uy tín sau một thời gian thì site đó cũng sẽ mất đi backlink. Tiện đây thì cũng nói qua về PR. Hiện nay Google đã không public PR những tên miền có PR cao nhưng có thời gian đăng ký sau tháng 10 năm 2014 thì PR không còn là PR hiện tại của domain đó nữa nên khi đi link ở các diễn đàn có PR cao các bạn cũng cần lưu ý. Có thể một trong các tên miền đó bị phạt bởi các thuật toán Google Penguin, Google Panda hay Sanbox.
    – Tên miền cũng chỉ là 1 trong rất nhiều tín hiệu để xếp hạng website vì vậy không nên quá coi trọng bất kỳ 1 yếu tố nào, hơn được đối thủ yếu tố nào hay yêu tố đó).

Bác có thể xem thêm tại đây

Like
    2
    .vn đắt hơn nhưng nhìn nó uy tín hơn nhiều tốt nhất là xúc cả 2

Like
    7
    cụ #28 tâm huyết quá. tks bác nhé. Lại còn tặng e thêm ít công cụ nữa :3

Like
    176
    Quote Được gửi bởi zjtmokshop View Post
    vote ban nick bác duykhanh.105 vì pr trá hình cho Biz web )))
    thế trong số những tên sau, các cụ tư vấn cho e thêm với:
    traicayngandong, hoaquangandong, ngandongfruits, hoaqua/traicaynhapkhaungandong,... chọn cái nào hợp? Ngân Đông là tên kiot nhà e trên chợ Long Biên nhé..
    Chấm vn thì em thấy nó chuyên nghiệp và tin tưởng hơn, còn .com lại được cái dễ nhớ.
    ngandongfruits => thằng nào không biết tiếng anh là tịt, bác có muốn đọc tên miền cho khách hàng mà phải đọc từng chữ cái: f-r-u-i-t-s thì cứ mua
    traicaynhapkhaungandong => dài quá ngại gõ

Like
    0
    2 cái này mình thấy như nhau. Nhưng mà nếu không lăng tăng về chi phí thì cứ mua tên miền .vn
    Mình thì thích dùng tên miền nào càng ngắn càng tốt.

Trang 3 / 5 FirstFirst 12345 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết