Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 13 / 13
    Like
    3
    Điều 3, khoản 7, mục d Nghị định 185/2013/NĐ-CP: QUY ĐỊNH XỬ PHẠT VI PHẠM HÀNH CHÍNH TRONG HOẠT ĐỘNG THƯƠNG MẠI, SẢN XUẤT, BUÔN BÁN HÀNG GIẢ, HÀNG CẤM VÀ BẢO VỆ QUYỀN LỢI NGƯỜI TIÊU DÙNG
    “Hàng hóa nhập lậu” gồm:
    d) Hàng hóa nhập khẩu lưu thông trên thị trường không có hóa đơn, chứng từ kèm theo theo quy định của pháp luật hoặc có hóa đơn, chứng từ nhưng hóa đơn, chứng từ là không hợp pháp theo quy định của pháp luật về quản lý hóa đơn;

Vi phạm bạn nhé, Quản lý thị trường, C.A kinh tế bắt là tịch thu và tiêu hủy hoặc bán đấu giá nhé bạn

Like
    0
    phải có hóa đơn nhé bác

Like
    4
    Đúng luật thì bạn bị cơ quan quản lý hỏi về nguồn gốc hàng hóa và nghĩa vụ thuế má: Có nghĩa là bạn phải có hóa đơn và có giao dịch tương ứng với hóa đơn đó (nghĩa là hàng hóa là có nguồn gốc và hiện tại nó là tài sản của mình và mình đã nộp thuế khi mua hàng rồi)

Tuy nhiên đa số mặt hàng tiêu dùng tại VN đều không có hóa đơn liên quan. Ví dụ quần áo giày dép trên người ta đều mua từ TQ, chẳng có hóa đơn gì đâu. Mua chuột, bàn phím, ram, CD, DVD, phần mềm, mực in... cũng chẳng mấy khi các cửa hàng xuất hóa đơn cho khách cả. Nhưng nếu bạn bán cho các doanh nghiệp hoặc cơ quan nhà nước thì cần phải có hóa đơn cho họ có nghĩa là mình cần hóa đơn đầu vào. Vậy nên tùy mặt hàng mà bạn nên quan tâm tới hóa đơn hoặc không.

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết