Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Cần chú ý ! [HELP] Xin giúp đỡ ghi ra đĩa DVD từ nhiều file *.VOB

Xin chào các bạn,
    Mình có download trên Fshare nhiều video Karaoke dưới định dạng file *.VOB. Mình dùng VLC Media Player xem thì thấy rất nét và có cả 2 tracks (1 track có cả lời ca sĩ hát và 1 track chỉ có nhạc nền). Nay mình muốn ghi khoảng 30 - 40 bài này vào 1 đĩa DVD 8.5Gb để dành hát trên đầu DVD dân dụng của gia đình. Mình có 1 số thắc mắc mong được các bạn giúp đỡ:
    1. Với những video *.vob này có thể ghi chung trên 1 đĩa DVD được ko?
    2. Dùng chương trình nào để ghi là tốt nhất? Vì mình chỉ thường dùng Nero 11 để burn file *.iso thôi nên mình không rành lắm.
    3. Ghi như thế nào để khi chạy trên đầu DVD dân dụng có luôn cả 2 tracks - có thể chuyển qua lại bằng nút Audio hoặc Vocal trên Remote? Thấy có nhiều trường hợp ghi ra nhưng không tắt được tiếng ca sĩ hát (chắc chỉ còn 1 track?)
    4. Có nhiều video Karaoke dưới định dạng *.MKV. Thấy người đăng nói là: "DÀNH CHO TẤT CẢ CÁC PHẦN MỀM PHÁT MEDIA VÀ CÁC LOẠI ĐẦU HD_BOX CÓ CHỨC NĂNG KARAOKE. Định dạng: MKV. Format nguyên gốc VOB, giữ nguyên 2 kênh âm thanh AC3." Vậy mình muốn convert những file video *.mkv này thành file *.vob rồi ghi ra đĩa có được ko? Hay phải làm cách khác mới được?
    Mong các bạn giúp đỡ, mình chân thành cảm ơn!
    Quote Quote

Like
    0
    Ko có ai hết vậy ta

Like
    0
    Mình đã ghi ra đĩa và đọc được trên đầu DVD dân dụng - vẫn giữ được 2 tracks. Post để có ai muốn thực hiện thì có thể làm thử nhé: dùng soft ConvertXToDVD 5.

Like
    0
    dùng phần mềm nero 12 ghi được tất

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết