Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12
    Like
    0

Xin hướng dẫn cách sử dụng!

chào mọi người! Mình đã cài một số phần mềm của Sony như: Sound forge,Sony Acid pro, vegas, DVd architect nhưng không biết sử dụng nó như thế nào! Ai biết cách sử dụng những phần mềm này hay có tài liệu nào về cách dùng nó thì share cho mình với! Mình đã tìm trên mạng nhưng vẫn không tìm thấy! Mong mọi người giúp đỡ! Cảm ơn nhiều lắm!
    Quote Quote

Like
    0
    ý bạn là sao ? dùng trong việc gì ? soundforge thì dùng thu âm , rip nhạc chỉnh sửa âm thanh . acid thì thêm vào phần trợ giúp làm loop rất tốt , 2 phần mềm kia thì edit video và tạo dvd , vcd ....
    cách sử dụng thì bạn mở phần help đã có . chỗ nào chưa rõ thì post lên để mọi người cùng giúp chứ nói chung quá rất khó .
    sách thì soundforge và vegas mình thấy có bán ở các hiệu sách lớn ( bằng tiếng việt )

Like
    0
    ừ thì mình cũng biết là trong phần help có hướng dẫn nhưng nó là tiếng Anh, mà mình nghĩ có nhiều bạn dùng những phần mềm này rồi thì sẽ có những kinh nghiệm như: phần mềm này mạnh về công việc nào, chức năng nào tốt nhất, bạn thường dùng những hiệu ứng nào cho hiệu quả,....chứ giờ mình làm theo phần help thì không biết đến bao giờ mới mò ra mà...
    Vì vậy nên mình mới mong được mọi người chia sẻ kinh nghiệm!

Like
    0
    mình thường dùng soundforge để extract từ cd ra wav và thêm vào những effect rồi mastering và ghi ra cd . acid thì mình dùng để edit những sample dùng cho loop , pattern như beat trống, chord guitar.....mình k dùng vegas . trong soundforg bạn vào file---->new để tạo file mới , chọn tần số âm thanh muốn thu : 48 , 44.1 ,v.v rồi thu âm thanh từ nguồn bên ngoài vào .
    nếu muốn lấy file từ cd để lưu vào hard disk bạn vào file-----> extrack from cd ----> chọn ổ cd chứa đĩa ---->ok . sau đó save lại thành file wav ,mp3.v.v.v
    còn muốn thêm hiệu ưng âm thanh thì bạn vào effect hoặc process thì có ngay . nhớ là bôi đen đoạn cần hiệu ứng , nếu không thì hiệu ứng sẽ áp dụng cho cả bài . tạm vậy đã nhé

Like
    0
    bạn thử sang bên kyxaoviet.com xem có mấy bài về âm thanh hay phết đấy

Like
    0
    Câu hỏi tương tự của bạn đã nhiều người hỏi và ít nhận được câu trả lời thích đáng vì lý do quá chung chung và nhiều khi rất vô lý cũng như khó hiểu. Chả nhẽ lớp trẻ nói chung và tuổi teen nói riêng "tiết kiệm" lời cũng như suy nghĩ thiếu logic như vậy chăng?

Kể cả bạn có đủ tài liệu cho những trình kia đi chăng nữa nhưng không biết gì về tần số, bitrate thì cũng chẳng tiến bộ được.
    Cái chính là phải cho biết mục đích và nhu cầu sử dụng thì nhiều người có thể giúp bạn, cũng như thắc mắc 1 cách cụ thể vì nhiều khi chỉ cần 1 freeware rất gọn nhẹ mà đáp ưng đủ nhu cầu thì việc gì phải cài đặt 1 phần mềm to đùng ngã ngửa khó sử dụng.

Like
    0
    lúc trước mình có xem trên trang tuổi trẻ có video chương trình giải thưởng HTV 2006, trong đó có đoạn ca sĩ Đan Trường hát bài Đi về nơi xa nhưng remix lại nghe rất hay. Mình muốn dùng Sound forge để thu âm nó lại nhưng sau khi thu mặc dù đã dùng chức năng removed noise nhưng sau khi thu vẫn nghe tiếng ồn.Mình không biết lý do tại sao nên định nhờ bạn nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với! Cảm ơn các bạn nhiều!

Like
    0
    không thể thu thanh trên htv vói chương trình biểu diễn có âm thanh hỗn tạp
    Cần tìm các MP3 của bài hát đó rồi lồng cùng video dể có kết quả tốt
    Dùng capture TV dể ghi lại video dó .Tách tiếng từ bài hát đó và dùng các trình sửa mp3 để giảm tiếng ồn

Like
    0
    trên mạng để âm thanh và hình ảnh có thể được tải về máy và xem nó đồng thời người ta đã nén lại rất nhiều nên âm thanh nghe dở lắm . tuy nhiên bạn nên xem lại mức volume của soundcard khi thu lại . có thể chỉ để 50% thôi , xem trên 2 dãy đèn của soundforge đừng để nó vượt vạch đỏ thì hạn chế được tình trạng bể tiếng .

Like
    0
    Em thì thế này:
    -Em đang rất muốn tự chơi nhạc trên máy tính. Và xa hơn một chút là tự tạo cho mình một CD nhạc riêng chỉ bằng cách chơi nhạc trên một phần mềm.
    -Tuy nhiên, em không biết nhiều về nhạc lý, Nên sẽ tốt hơn nếu có một phần mềm có những file âm thanh sẵn với mục đích là pha trộn các âm thanh riêng lẻ sẵn có ấy..
    -Vậy các bác chọn giúp em một chương trình nào OK và Pro được không?

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết