Trang 1 / 5 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 48
    Like
    15

Câu hỏi, cần giúp đỡ Bán hàng online tạo uy tín bằng các cách nào?

Chào các cụ, năm vừa qua là năm thứ 2 em bán hàng online các loại đồng hồ nam nữ fake 1, với ít phụ kiện nữ. Em bán chủ yếu trên facebook và zalo cá nhân. Em xin phép không nói ra kẻo có cụ bảo em seeding hihi.

Giờ cũng tằng tằng trên dưới 10 đơn/ngày. Em cũng cảm thấy mình tạo được chút uy tín, cũng chưa bán điêu hay giá quá cao bao giờ (khách nhận xét). Nhưng sắp tới em muốn mở rộng kinh doanh, muốn bán thêm ít đồ chính hãng, chất lượng hơn.

Chắc ở đây cũng có nhiều cụ bán Online nên cho em hỏi ""Em muốn shop mình được nhiều khách biết đến, thậm chí có thể giới thiệu cho nhau, tăng thêm uy tín, để khách sẵn sàng bỏ tiền triệu ra để mua hàng của em"" thì cần làm gì?, có cần mở rộng bán hàng trên các trang web, sàn bán hàng khác không,... giờ facebook như cái bãi spam rồi!

Cần những lời tư vấn!

2. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    2
    hơn 10 đơn mỗi ngày như bác thích thật đấy. Em mới ra trường lông bông, muốn tập toẹ mà moé biết làm j. Bác chia sẻ kinh nghiệm cho em với

Like
    19
    Tìm hiểu mảng chạy quảng cáo đi bác, adword, facebook, coccoc. Đầu tư lúc đầu kiếm khách và uy tín

Like
    1
    Bác thử đăng sản phẩm lên nhiều chỗ khác xem sao. Em tìm shop nào mà càng ra nhiều trang càng thích!

Like
    0
    Đúng như cụ nói, fb giờ như bãi rác, cụ muốn bán online lâu dài, uy tín với hàng đắt tiền thì cần xây dựng web - page - seo cho thật tốt. Kết hợp với bán hàng trên sàn, OTT,..

Về page, chắc hiện tại cụ cũng có uy tín, lượng tương tác ổn rồi, duy trì nó chứ không cần post quá nhiều.
    Về OTT như zalo, viber, add friend, đăng sản phẩm chắc cụ thừa biết phải làm gì nhé!
    Cái cụ thiếu là web để SEO. Nếu cụ chưa biết nhiều, ngại làm thì thuê hoặc nhờ người quen gthieu cho người code web. Cần gì thì mình lại sửa dễ dàng, nhưng cũng hơi đơn điệu, mà chưa chắc chuẩn seo. Hoặc cụ có thể nhờ các bên thiết kế web bán hàng, họ cũng tích hợp sẵn nhiều kênh bán hàng mà cụ muốn. Khá tiện!

Ra tết này đang khuyến mại đầy, cụ tha hồ chọn!

7. Thành viên Like bài viết này:

Like
    2
    "Bạn vào bizweb. vn nhé. Bên mình cho bạn tạo web bán hàng nhanh chóng chỉ mất 30s, dùng thử 15 ngày miễn phí. Tích hợp các kênh bán hàng sendo, zalo, quản lí page, quản lí đơn hàng cho bạn dễ dàng bán hàng!

Tháng 2 này bizweb có ctkm lì xì heo vàng - mở hàng đắt khách, hỗ trợ chủ chủ shop mở hàng đầu năm được thuận lợi. Mình tin bạn sẽ nhận được nhiều thông tin bổ ích cho kế hoạch kinh doanh của bạn!"

Like
    3
    Cả ngày mà ngồi up lên fb đủ mệt rồi, thêm mấy trang khác chắc chớt. Thớt đừng tham quá nhé, tập trung vào web với page thôi!

Like
    15
    Ngại thì không ngại, vì muốn làm lâu dài mà không đầu tư khó mà được. Em cũng tính làm 1 cái web hoặc làm video quay trực tiếp sản phẩm, nói chung là vẫn lom rom…
    Update: hiện có bên bizweb liên lạc với em, giới thiệu làm web bán hàng mà được thêm cả zalo, sendo nữa @@ em phân vân quá..
    Được sửa bởi minhanh1018 lúc 15:53 ngày 18-02-2016

Like
    453
    Muốn tạo uy tín?

Đầu tiên cần nghĩ tới đấy là xây dựng thương hiệu, đăng bài PR ở các báo, nội dung kiểu gương vượt nghèo làm giàu của ông chủ thương hiệu đồng hồ F1 ABC. Nên mua theo gói bài PR của hệ thống Vccorp hay Prweb của Netlink cho nó rẻ.

Sau đó là mua bài review của các blog chuyên đánh giá, với mảng đồng hồ không có blog nào chuyên thì tự tạo blog và review về đồng hồ F1 ABC, nhớ là đóng vai trò là khách hàng review. Sau đó tập trung SEO các từ khóa dạng "đồng hồ F1 ABC", "review đồng hồ F1 ABC"...

Tiếp nữa là seeding, tập trung vào đối tượng khách hàng thường hay mua hàng nhất, bác bán nhiều đơn 1 ngày thế chắc biết rồi, ví dụ mình đoán là các bác có tiền vừa vừa, nam giới, văn phòng thường mua đồng hồ ấy, thì cần thuê 1 đội hoặc tự lập 1 đội vào tinhte, otofun... seeding chẳng hạn.

Còn có 1 chiêu độc nữa là "khổ nhục kế", lấy 1 sản phẩm ngon nhất của bác, thuê 1 blogger, facebooker nổi nổi nào đó tố bên bác bán cái sản phẩm ấy là sản phẩm đểu, thế là bác nổi như cồn trên facebook, sau đó bác vào thanh minh & giải thích, facebooker kia nhận sai và xin lỗi bác. Cách này tạo ra 2 thứ, đó là nhận diện thương hiệu "đồng hồ F1 ABC" & làn sóng bên vực thương hiệu của bạn khi biết chất lượng tốt (mặc dù lúc đầu thì có 1 làn sóng chửi bới).

Vài lời chém gió... :v

12. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    15
    tks bác gianta, tên là gian tà nhưng tư vấn hay quá ))

Trang 1 / 5 1234 ... LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết