Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

Học thiết kế, nên đi du học hay học tại các trung tâm đào tạo về thiết kế của các nước ở Việt Nam?

Chào cả nhà, tình hình là mình đã tốt nghiệp cao đẳng và đang có dự định học Thiết kế nội thất. Mình biết đây là một môn đòi hỏi khả năng sáng tạo cao và cần một môi trường thực sự phù hợp nên du học có vẻ hợp lí. Nhưng phần vì phải xa nhà xa bạn bè nên còn phân vân. Vậy cho mình hỏi mình nên du học hay chọn một Trung tâm của các nước có đặt tại Việt Nam để theo học?
    Quote Quote

Like
    0
    Theo mình thì du học vẫn tốt hơn. Để chọn 1 trung tâm trong nước thì hơi khó vì các trung tâm chỉ dạy theo xu hướng ngành nghề, tính tập trung chưa cao. Dù vậy nếu học ở trung tâm mà có làm dự án thực tế song song thì tốt, hiện mình biết có Green Academy, một học viện nổi tiếng ở Hàn Quốc chuyên về IT và Design đã có ở VN, bạn tham khảo thử xem sao nha

Like
    0
    Du học thì tốt rồi nhưng phải đòi hỏi nhiều thứ, nhất là điều kiện tài chính và ngoại ngữ nữa. Nếu chưa sẵn sàng về mọi thứ, bạn cứ học các khóa trong nước xem sao vì mình thấy hiện nay nhiều trường nước ngoài đầu tư ở Việt Nam. Mình nghĩ trường nước ngoài thì đa số năng động và có phương pháp tiên tiến hơn. Như mấy đứa bạn mình nè, không học đại học, chỉ học ngành kỹ thuật như desgn và thiết kế nội thất, giờ tụi nó làm việc ở các công ty nội thất thấy cũng hay lắm!
    SỐNG NHƯ THỂ NGÀY MAI MẶT TRỜI SẼ TẮT

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết