Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    0

Xin hỏi về cách cấu hình NAT để chạy được 3 domain trên home server với ip tĩnh và Vesta Panel

Xin các bạn chỉ giúp hệ thống của mình còn thiếu cấu hình gì website không chạy được.
    Cụ thể như sau ạ:
    Server chạy ubuntu với mạng FTTH ip tĩnh 123.123.123.123 (cắm trực tiếp dây vào LAN port của modem)
    Panel đang chạy là Vesta Cpanel trên server Ubuntu, set ip tĩnh 192.168.1.45
    đã có thể truy cập vào vesta panel qua ip 123.123.123.123:8083, mọi chức năng vesta chạy hoàn hảo.
    Domain abc.com đã trỏ ip tới 123.123.123.123
    Trên Vesta mình có 2 user Admin và User
    domain abc.com thuộc Admin, trong root có file index.html chứa đoạn chào Hello.

Khi mình gõ abc.com thì báo lỗi "Hiện không có trang web này - Err_connection_refused", nhưng khi gõ abc.com:8083 (cổng của Vesta Panel) thì vào Vesta ok????

Đây là cấu hình port forward của mình, các bạn xem giúp sai ở đâu ???

Giờ mình muốn cấu hình server đó để chạy được 3 tên miền:
    abc.com abc2.com abc3.com
    Vậy mình có phải làm thêm những động tác nào nữa để có thể chạy được ạ, xin cám ơn.

Link: http://www.ddth.com/showthread.php/1...#ixzz3xgZJpqn2
    Quote Quote

Like
    2
    Bạn kiểm tra qua các bước sau nhé:
    1. Ping abc.com => xem có resolve đúng IP của bạn không?
    2. Telnet IP 80 => Kiểm tra xem có mở port web (80) hay không?
    3. Nếu port 80 có mở trên NAT thì kiểm tra port forward có mở trên máy host hay không?
    4. Nếu port forward trên host có mở thì kiểm tra tiếp firewall mềm trên máy host đã mở cho port forward đi qua chưa

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết