Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 14 / 14
    Like
    16
    Chọn trường, nghành khá nhức đầu cho các em cấp 3.
    Giờ đại học xong thì cũng thành tài xế cho Uber hay Grab hết, hehe
    Lắp mạng Viettel tại https://mangviettel.com.vn/

Like
    0
    Đơn giản, Chỉ cần thích, đam mê và có cố gắng theo đuổi thôi. Tương lai nằm ở sự đơn giản hóa và cố gắng trong đầu bạn. Nhiều bạn bây giờ và kinh nghiệm bản thân từng trải thấy lúc học chọn lựa cho đã, tính toán cho đã rùi kết quả sau khi ra trường không được như mong đợi. Làm làm và làm, thgian ngày qua ngày tự động cảm thấy cán, ngán, thấy ko thích hợp với việc này, thấy thích thú với việc khác, thấy quá khả năng của mình,.... đó là do bạn thiếu đam mê với nghề, ko có động lực và nguồn cảm hứng thúc đẩy bạn. Còn nữa, nhiều bạn có quan niệm chọn trường và ngành chung với người iu. Được bao nhiêu % các bạn iu nhau thời học trò tương lai ổng định cv lại đến dc với nhau. Mặc dù có nhưng ko nhiều mấy trg/hợp xảy ra. Đánh đổi tương lai mình bằng tình iu đó thì tương lai dễ bị vấp ngã. Trừ khi cả 2 cùng chung ý chí và đam mê, cùng quyết tâm. Nói dễ làm hok phải dễ đâu.. Nên đơn giản thôi dù ko bik gì về ngành nghề đó làm thế nào. Tài chính học phù hợp, tương lai nó phát triển mạnh và Trước mắt phải tìm cách tiếp cận xem có tạo được sự hứng thú và đam mê cho mình ko.

Like
    0
    cứ phải có đam mê mới làm được việc hàng ngày hàng tuần hàng năm, nếu không trước sau cũng nản

Like
    5
    lúc m mới học xong 12 cũng gặp vấn đề này sau cũng may m quyết đoán

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết