Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

Có nên tối ưu tất cả các post của 1 website

Mình đang làm website học tiếng anh qua VOA ( dùng blogspot) khoảng 200 bài post, mỗi bài post chỉ là 1 iframe Video và text tiếng anh + text tiếng việt dịch.

Trang chủ thì mình cần tối ưu là đúng rồi, nhưng 200 bài post kia mình có cần phải tối ưu thẻ các thẻ meta, title ko nhỉ, vì thẻ meta nó tự động lấy text tiếng Anh khá là dài. Ai có kinh nghiệm làm site dạng này rồi cho mình ý kiến với .
    Quote Quote

Like
    30
    Mặc định thì mỗi bài viết đều phải có các thẻ meta. Cho dù không muốn SEO cái post đó đi chăng nữa thì vẫn phải có các thông tin cho các thẻ meta này.

Còn về phần tối ưu thì còn tùy vào các bài học Tiếng Anh của bạn về vấn đề gì. Ví dụ về tâm lý khi học Tiếng Anh của mọi người, hay thủ thuật học Tiếng Anh thì có lẽ bạn nên SEO các post này. Còn riêng các bài học đơn giản như "Unit 1 - Digital altruism and cyberheroes", "Unit 2 - Teaching social skills to autistic teens"... Thì chẳng cần phải tối ưu SEO làm gì. Vì đơn giản là mỗi bài học đều nói về những đề tài khác nhau và không liên quan đến Tiếng Anh.

Ý kiến của mình như vậy. Mong là giúp được bạn.
    Tam Quốc Diễn Nghĩa!!!

Like
    34
    bạn cài cái plugin Yoast seo vào sau đó mỗi post sẽ có phần chỉnh sao cho tối ưu post đó

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết