Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 18 / 18
    Like
    0

Rất hay !

minh đã làm theo bác fanofdell máy đơ luôn.lại phải mất công chỉnh lại
    đúng là ko có cái dại nào giống cái dại nào.

meohoang8x Guest
    Khổ thân chưa, ai bảo già đầu mà còn dại.

Like
    0
    Theo mình nếu máy bạn đã thế thì tốt nhất bạn nên cài lại Window(đừng ghost nha) rồi tắt bớt các dịch vụ,tăng bộ nhớ ảo,chỉnh registry,chỉ cài những phần mềm cần thiết, gom mảnh cho ngon lành là ok thôi. Mà thi thoảng phải bảo dưỡng một tý thì chạy mới trơn được.Chúc vui.

Like
    2
    Gửi điệp viên 007 Tranthao :
    Thấy bác đang loay hoay lại bị ngộ thuốc tôi gửi bác mấy bài võ vịt đã dùng tốt trên cái pc còi dí còi dị của tôi (P!!! 1,13S/512M/VGA ASUS Ti7000/MB ASUS Tusl 2 sup. tua.)chạy XP tít mù,xử lý Photoshop ( 7 chấm thôi nhé), làm video Pinnacle ( dừng ở 8 chấm ) chơi cả game Cabal, vào net ADSL tẹt ga .
    Bác chú ý nhé :
    1/ Giảm bớt các services : rất cần thận trọng . Tôi đã thực hành theo nhiều bài nhưng hoặc máy bị treo hoặc không thể vượt qua được đoạn starting up . Trôi chảy an toàn thì bác căn cứ nhu cầu của mình mà tắt các services sau đây : error reporting,help and support,IMAPI CD-burning COM,indexing,print spooler,remote registry,system restore,, task scheduler,TCP/IP NetBiOS,windows image acquistion(WIA),telnet,windows time,wireless zero.( trích từ Tối ưu hóa windows cho game, tác giả NO MERCY , báo Người lao động Thế giới @, số 8( bộ mới)tuần từ 25/3 tới 31/3/2004, trang 11).
    2/ Dùng chương trình XPLite : chạy XPLite sẽ mở được khóa bảo vệ của Win để vào bỏ bớt các thành phần mà người dùng thấy không thiết thực cho mình. Nhưng lưu ý bác là XPLite 1.5 hay XPLite Pro chỉ dùng được cho XP Pro Sp1 thôi. Tôi dùng thử trên XP Sp2 thì không trôi, trên XP Pro sp1 tôi bỏ bớt chỉ cài 25/86 components của Win XP thôi.
    3/ Còn hiệu ứng đồ họa thì vào system/properties tắt hết các hiệu ứng chỉ để 3 dòng cuối .
    4/Cuối cùng là cài Turn Ultility 2006 để chỉnh chọt lần cuối
    Tôi làm như vậy rồi chạy Ghost thì bản back up chỉ còn chưa tới 600MB đủ in lên đĩa CD để dự phòng . Chúc bác vui vẻ.

Like
    0
    hic,thấy bác Fan với bác Tretrau chỉ bảo thế,mình về làm thử xong xuôi đâu đó restart lại cái máy out luôn, ko vào lại đc regedit và MSconfig(thậm chí vào control Panel cũng ko đc), làm ngược lại ko đc, chạy safe mode cũng ko xong, rốt cuộc là bây giờ phải cài lại win.mà khổ cái cài lại win rồi thì lại ko vô mạng đc nốt. T_T Bây giờ phải làm sao hở các pác??? đây là lần đầu tự cài win nên ko biết là sau khi cài đặt thì có phải chỉnh sửa thêm cái gì nữa ko để có thể vào mạng đc???

Like
    0
    choáng làm theo mấy bác ấy thì đúng rồi có điều phải đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng không phải người ta bảo tháo cái máy tính dô rồi lắp vào nó vẫn chạy là mình tháo đâu. Cài lại driver mạng đi dô router cài lại user name và password là nó mạng nó chạy chứ có gì đâu. Mấy bác trên này toàn dân pro không nghĩ ai cũng biết cả giống mình nên chỉ hướng dẫn cách làm cho máy chạy mà quên ghi phần ghi chú các tác hại của nó khi làm điều đó

Like
    0
    Rất bổ ích mặc dù lam tối thiểu lâu lăm rồi nhưng vẫn chưa đầy đủ được như bạn

Like
    0
    Say rượu về đoc mấy bài của các pro này chả biết mình còn say hay tỉnh

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết