Trang 26 / 27 FirstFirst ... 212324252627 LastLast
Hiển thị kết quả từ 251 đến 260 / 270

Chủ đề: Lương IT Ngân Hàng

Like
    0
    Mình đang làm IT Support cho 1 cty liên doanh với nước ngoài, việc gì cũng làm ( Hệ thống, Mạng, Linux, Support user...) không chuyên về cái gì, nên cũng ko phát triển tay nghề được nhiều.
    Mình thì thích bên Network, đang nộp hs vào vị trí Network bên Ngân Hàng MHB, mà không biết lương bên đó như thế nào ( lương mình hiện tại 8 triêu ) ? bạn nào biết chia sẽ cho mình với, thanks!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi phongcnttbk View Post
    Mình mới apply vô ngân hàng indovina vị trí quản trị mạng và hệ thống. Indovina là ngân hàng liên doanh giữa Cathay United( Đài Loan) và Vietinbank, Cũng sắp thỏa thuận mức lương nhưng mình không biết nên đề nghị bao nhiêu, các bác có kinh nghiệm tư vân giúp mình nhé.
    Khoang? 13tr bac' nhe'

Like
    0

Hạnh phúc Lương IT Ngân Hàng

Quote Được gửi bởi nohack View Post
    Khoang? 13tr bac' nhe'
    Uuuupppp, 13 triệu luôn hả bạn....hixxhix?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nhat2nhat2 View Post
    Mình đang làm IT Support cho 1 cty liên doanh với nước ngoài, việc gì cũng làm ( Hệ thống, Mạng, Linux, Support user...) không chuyên về cái gì, nên cũng ko phát triển tay nghề được nhiều.
    Mình thì thích bên Network, đang nộp hs vào vị trí Network bên Ngân Hàng MHB, mà không biết lương bên đó như thế nào ( lương mình hiện tại 8 triêu ) ? bạn nào biết chia sẽ cho mình với, thanks!
    MHB ko phải là ngân hàng tên tuổi, nên chưa chắc trả cao đâu. Nếu bạn biết tiếng Anh thì nên apply vào Citibank ấy, vào đấy chắc phải trên 600$

Những ngân hàng VN trả lương cao chắc chỉ có lác đác Vietinbank, MB, SHB, Vietcombank ... Còn lại thì nên vào các ngân hàng nước ngoài mới mong có lương cao được

Like
    0
    có ai biết lương chyên viên cntt "phần mềm" bên ngân hàng nam việt "navibank" là bao nhiêu không ạ

ska_online Guest
    nghe thằng bạn kêu là 10tr .

Like
    0
    cám ơn bạn đã trả lới

Like
    1
    Quote Được gửi bởi ska_online View Post
    nghe thằng bạn kêu là 10tr .
    Ngon vậy ? Có đúng không ... Tìm đường vô thôi ! chứ chạy mấy công ty bên ngoài ăn mì gói , xe hết xăng dắt bộ miết... hic.... Các bác biết chỗ nào dưới thiệu em với, miễn lương đủ sống là được rồi.. từ 4 triệu 5 triệu là ok mãn nguyện rùi.^^
    Mình đang đi làm nhưng lương hơi thấp, nhưng mà ngoặc nỗi yêu nghề IT, thích làm dâu trăm họ nên lúc nào cũng an ũi bản thân cố gắng lên ...

N: Phan Huu Hoan
    F: (08) 62673371 - Ext: 220
    P: Network Computing Faculty
    O: LA PERLE

Like
    0
    Quote Được gửi bởi phanhuuhoan View Post
    Ngon vậy ? Có đúng không ... Tìm đường vô thôi ! chứ chạy mấy công ty bên ngoài ăn mì gói , xe hết xăng dắt bộ miết... hic.... Các bác biết chỗ nào dưới thiệu em với, miễn lương đủ sống là được rồi.. từ 4 triệu 5 triệu là ok mãn nguyện rùi.^^
    Mình đang đi làm nhưng lương hơi thấp, nhưng mà ngoặc nỗi yêu nghề IT, thích làm dâu trăm họ nên lúc nào cũng an ũi bản thân cố gắng lên ...

N: Phan Huu Hoan
    F: (08) 62673371 - Ext: 220
    P: Network Computing Faculty
    O: LA PERLE
    Cũng tùy bác làm gì trong đó , triển khai hệ thống hay bảo mật... nhiều khi mang tiếng làm ngân hàng mà lương k cao
    tui có 2 thằng bạn trong ngân hàng , coi bộ cũng khó ăn vì thấy mấy chú chỉ loăn woan mấy cái máy atm ( lương 6~7 triệu),thưởng thì k biết( nó k có nói)

Còn IT chuyên viên hệ thống của ngân hàng luôn hơi khó đó, cực giỏi

Nghe tụi nó nói bảo mật hoặc đem nguyên hệ thóng bên nước ngoài về có chuyên gia nước ngoài bàn giao lại chứ k phải người vn bảo mật( thằng này người singapore)

Còn bác nào làm csdl oracle + tiếng anh nói như gió trong ngân hàng thì khỏi nói nhé
    >1000$ ( mới chỉ gặp 1 người , ông thầy trường khtn )
    Được sửa bởi xmen109 lúc 22:58 ngày 24-05-2011

Like
    0
    Quote Được gửi bởi lonelynight2804 View Post
    Topic dài quá. Đọc ko hết. Mình cũng chưa đi làm. Nhưng đọc vài trang thấy nhiều bác cực đoan quá. Bác thì hét thiệt cao. Bác thì lại chê kinh khủng. Theo mình thì cái gì cũng phụ thuộc 1 chữ TÙY. Làm sao mà có mức cuẩn được. Cùng là dân IT nhưng còn tùy mình học trường nào? Tốt nghiệp loại gì? Kinh nghiệm bao lâu? Khả năng khác thế nào? Quan hệ ra sao...và cả may mắn nữa.Mở tờ mua bán ra ko thiếu đân IT đăng rao vặt tìm việc với lương đề nghị 2tr5 nhưng bạn mình (Tự Nhiên) thậm chí chỉ học cao đẳng và thi rớt tốt nghiệp vẫn xin được việc với lương khởi điểm 300$. Còn việc SV hệ đại học trường mình ra trường khởi điểm 350$ hay 400$ là chuyện quá bình thường. Cả trong các công ty phần mềm, game hay ngân hàng...
    Quan điểm của mình thôi.
    bạn học trường nào mà nói oai quá vây? đầy người học xong ra chẳng có việc làm kia kìa, bạn có chắc chắn 100% chỉ những người trong lớp của bạn tốt nghiệp xong là có việc ngay không ?

Trang 26 / 27 FirstFirst ... 212324252627 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết