Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 36
    Like
    0
    Tớ học CĐ Bách Khoa này. Nói chung điểm lợi thế là vẫn các Thầy dậy ở trường thôi. Khác mỗi cái là bằng cao đẳng. Mà bây giờ thì quan trọng gì, Thầy tớ nói thế. Thằng nào giỏi thì chả cần bằng, thằng nào dốt thì ra làm liên doanh, nói chung có việc tất.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi chaonguoidep View Post
    Tớ học CĐ Bách Khoa này. Nói chung điểm lợi thế là vẫn các Thầy dậy ở trường thôi. Khác mỗi cái là bằng cao đẳng. Mà bây giờ thì quan trọng gì, Thầy tớ nói thế. Thằng nào giỏi thì chả cần bằng, thằng nào dốt thì ra làm liên doanh, nói chung có việc tất.
    đúng đấy, kiếm việc ở các công ti nước ngoài ấy, không cần bằng cấp cũng được cơ

Like
    0
    em muon' hoi? cac' bac' la`: nam nay em hok thy dhbk n em lai co' nguyen vong muon' vao` he cd cua truong hoc ke toan th`y lieu co' dc ko ak?moi nguoi lam on tra loi gium em voi

Like
    0
    các bác ơi cho em hỏi năm nay em thi chỉ được 20 điểm em muốn hỏi hệ cao đẳng thì học mấy năm liên thông đại học học tiếp mấy năm và tổng công là bao nhiêu năm vậy . em muốn hỏi cao đảng bk thì học ở đâu vậy

Like
    75
    Quote Được gửi bởi hoangngt View Post
    Em thi không được tốt lắm nên trượt ĐH BK rồi . Được 21 điểm . Nhờ các đàn anh đi trước tư vấn cho em có nên vào CĐ BK không? Học ở đấy có tốt ko ? Hay em nên nộp nguyện vọng 2 vào trường khác? Nếu nộp nguyện vọng 2 thì các anh có thể cho em biết một số trường tốt ko ?
    Cảm ơn các anh nhiều
    Đại Học Bách Khoa Hà Nội còn đào tạo hệ cao đẳng sao bạn? Theo mình biết thì Bách Khoa thành phố HCM bỏ hệ cao đẳng lâu rồi và những ai đã học hệ cao đẳng trường này trước đó giờ muốn liên thông tại trường cũng không có cơ hội mà phải qua trường khác thi.

Với số điểm thi 21 thì theo Bạch Linh là khá cao và bạn nên chọn một trường nào đó xét nguyện vọng 2, bạn tìm hiểu thêm thông tin điểm sàn cũng như chỉ tiêu lấy nguyện vọng 2 thì chắc sẽ vào được một trường mà theo mình là không đến nỗi tệ.

Sở dĩ mình khuyên bạn như thế vì nêu vào học cao đẳng khi ra trường bạn muốn thăng tiến thêm trên con đường học vấn bắt buộc phải học liên thông. Khi đó sẽ mất nhiều thời gian hơn, việc vừa học vừa làm cũng vướng mắc nhiều khó khăn lắm đó bạn. Thay vì vậy thì giờ nên chọn một trường đại học nào vào học một mạch cho xong luôn rồi ra đi làm.

Đó là ý kiến của Bạch Linh, hi vọng bạn tìm được một phương án tốt và chúc bạn thành công.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi gamevnlc View Post
    các bác ơi cho em hỏi năm nay em thi chỉ được 20 điểm em muốn hỏi hệ cao đẳng thì học mấy năm liên thông đại học học tiếp mấy năm và tổng công là bao nhiêu năm vậy . em muốn hỏi cao đảng bk thì học ở đâu vậy
    Với hệ cao đẳng sau khi ra trường mà bạn muốn thi liên thông lên đại học tại chính trường mình học hệ cao đẳng thì thường trường cho thi liền mà không đòi hỏi bằng tốt nghiệp phải một năm trở lên.

Tuy nhiên với trường hợp này nếu tính từ lúc bạn tốt nghiệp xong phải chờ kết quả, chờ cấp bằng (hoặc giấy chứng nhận) rồi đợi trường thông báo tổ chức thi liên thông, bán và nhận hồ sơ rồi tổ chức ôn thi, thi....thì bạn cũng phải mất thêm nửa năm hoặc hơn thì mới tiếp tực học đại học (tuy nhiên là phải thi liên thông đậu )

Còn với trường hợp bạn học cao đẳng trường này mà thi liên thông đại học trường khác thì thương người ta bắt buộc bằng của bạn phải tốt nghiệp từ một năm trở lên, phụ kèm nhiều thứ như 1 năm kinh nghiệm.... (khá giỏi thì miễn) tính ra đi theo con đường này thì còn lâu hơn. Bởi vậy mình mới khuyên chủ thớt là tìm trường nào mà xét nguyện vọng 2 để được học đại học. Với số điểm thi 20 - 21 thì không qúa khó để tìm một bến đậu.

Học cao đẳng thì tầm từ 3 đến 3.5 năm khi học liên thông thì còn tuỳ ngành, có ngành 1.5 năm nhưng cũng có ngành 2 năm mới ra trường (2 năm thì hiếm nhưng không phải không có)
    Được sửa bởi Bạch Linh lúc 22:18 ngày 13-08-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    ĐHBK mọi năm đều xét tuyển hệ cao đẳng. Lúc đầu nghe nói là lấy 15 điểm và chỉ những người bị rớt vào hệ ĐH của trường mới dc xét tuyển.Hix..Hix...nhưng cuối cùng lượng SV hệ đại học của trường năm nay bị đuổi học xin xuống học CĐ nhiều quá nên chắc nhà trường ko xét tuyển hệ CĐ nữa đâu...Ai có y' định nộp nguyện vọng vào đây thì bỏ đi thui......

Like
    0
    Học cao đẳng của trường thì cũng tốt, môi trường học tập tốt, các thầy cô đều là giảng viên của BK cả. Cũng xin lưu ý với bạn trước là, nếu vào BK thì phải học tập tử tế, kô mải mê chơi game, nếu kô sau này hối kô kịp. Theo tớ biết, khoa CNTT (bây giờ là viện CNTT và TT) hàng năm tuyển vào hơn 300 sv, nhưng ra chỉ hơn 100 sv thôi. Số còn lại hoặc là tăng ca, hoặc là sang trường khác học.
    Chúc bạn may mắn.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi Bạch Linh View Post
    Với hệ cao đẳng sau khi ra trường mà bạn muốn thi liên thông lên đại học tại chính trường mình học hệ cao đẳng thì thường trường cho thi liền mà không đòi hỏi bằng tốt nghiệp phải một năm trở lên.

Tuy nhiên với trường hợp này nếu tính từ lúc bạn tốt nghiệp xong phải chờ kết quả, chờ cấp bằng (hoặc giấy chứng nhận) rồi đợi trường thông báo tổ chức thi liên thông, bán và nhận hồ sơ rồi tổ chức ôn thi, thi....thì bạn cũng phải mất thêm nửa năm hoặc hơn thì mới tiếp tực học đại học (tuy nhiên là phải thi liên thông đậu )
    Bạn này có học BK kô mà phát biểu liều quá vậy. Bắt đầu từ k51, BK bắt buộc bạn phải tốt nghiệp cao đẳng loại khá trở lên mới được thi liên thông. Nếu tốt nghiệp trung bình thì phải đợi 1 năm. Với những người tốt nghiệp loại khá, trường sẽ cấp giấy chứng nhận để đi thi liên thông vào tháng 8. Nghĩa là bạn sẽ tốt nghiệp vào tháng 5 hoặc 6, sau đó ôn thi và sẽ thi liên thông vào tháng 8. Nếu đỗ sẽ đc nhận vào học cùng lớp đại học. Bạn vào trang web http://dtdh.hut.edu.vn để tìm hiểu. Nói chung để lấy được bằng đh thì bạn phải mất khoảng 6 năm.
    Được sửa bởi hnlx86 lúc 23:35 ngày 16-09-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0

đính chính

Quote Được gửi bởi BeatOfAngle View Post
    các bác nhầm roài chỉ có hệ xét tuyển từ điểm ĐH mới dc học trong trg` ,còn cái hệ mà phải thi CD ấy ,chả khác gì hệ CD khoa cả .Năm ngoái em vừa thi sao lại ko bít,học nhờ các trg` khác ,như của em là nhờ trg` trung cấp gì ở cầu Trung Hòa ấy,vừa giáo viên trung cấp vừa giáo viên Bk dạy ,nhưng giáo viên trung cấp vẫn nhiều hơn,việc đổi giáo viên là chuyện quá bthường vì lớp quá ồn ,đến kì thi thì cứ đóng tiền đút cho giám thị thôi là qua hết,còn môn lập trình C thi trên giấy nhé.Hết học kỳ I em bỏ luôn ,các bác học ở đó mà liên thông lên dc Đh thì em bái phục!!!
    mình chắc bạn nhầm thế nào mình đang học cao đẳng khoa hay còn gọi là cao dẳng liên kết và mình khẳng định 1 điều rằng bạn hoàn toàn nhầm thứ nhất : giáo viên dạy hoàn toàn là giáo viên của trường tất nhiên 1 số môn xã hội do giáo viên trường khác dạy (chỉ 1 số môn)thứ 2 : ko có chuyện đi thi đút lót tiền cho giám thị là qua hết bọn mình cũng phải học rất vất vả mới thi qua (phòng thi lúc nào cũng 3 giám thị các pac ạ)thứ 3 : việc thi liên thông lên đại học , cao đẳng bọn mình năm nào cũng có người đỗ cũng như nhóm mình 10 người 5 người đã liên thông lên thẳng đại học khoa thiết bị điện -điện tử còn lại 3 người liên thông được lên ĐH công nghiệp 2 người ĐH Điện Lực, trong lớp mình năm đấy rất nhiều người rất giỏi năm thứ 3 đă có công ty xin về làm .Theo như bạn nói ở trên mình thấy bạn quá vội vàng dánh giá 1 vấn đề bạn mới học đươc 1/2 học kỳ chỉ với 1 thời gian như thế mà buông 1 lời nhận xét quá thiếu suy nghĩ .Các bạn ạ học ở đâu cũng vậy thôi cái quan trọng là sự cố gắng quyết tâm của mình đừng vì 1 vài khó khăn trước mắt mà từ bỏ !!

Like
    0
    các bạn ơi cho mình hỏi một chút... có bạn nào biết... trong trường CDBK khoa TIN HỌC - ĐIỆN TỬ. cụ thể lá như thế nào ko? ví dụ như TIN HỌC la học về lập trình hay chỉ những cái cơ bản...? còn về ĐIỆN TỬ thì học về phần mềm hay gì khác...? mong các bạn giúp mình nhé! mình đang muốn tìm hiểu kỹ về khoa này, bởi ko biết có lên học khoa này hay ko... và sau này tìm việc có dễ ko... thanksssss các bạn nhé!

Like
    0
    Các bạn giúp mình với!
    mình có thằng em lực học trung bình khá.
    năm nay muốn thi vào Bách khoa.
    nhưng do lực học chỉ được tbk cho nên muốn đăng ký nguyện vọng một vào thẳng hệ cao đẳng của trường ĐHBK.(tức là thi đăng ký thi đề đh nhưng nguyện vọng một lại xét trực tiếp xuống hệ cao đẳng của trường chứ không phải xét đại học trượt rồi mới xét xuống CD).
    Các bạn cho ý kiến nhé. các trường khác thì cho phép đăng ký như vậy nhưng bk thì mình chưa dám chắc.
    Mong các bạn giúp mình.
    A! với cả các bạn cho mình biết theo các bạn thì ngành Cơ Điện Tử của Bách Khoa so với Cơ Điện Tử của Công Nghiệp thì thế nào?

Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết