Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 36
    Like
    0

mvt

Quote Được gửi bởi hoangngt View Post
    Em thi không được tốt lắm nên trượt ĐH BK rồi . Được 21 điểm . Nhờ các đàn anh đi trước tư vấn cho em có nên vào CĐ BK không? Học ở đấy có tốt ko ? Hay em nên nộp nguyện vọng 2 vào trường khác? Nếu nộp nguyện vọng 2 thì các anh có thể cho em biết một số trường tốt ko ?
    Cảm ơn các anh nhiều
    21diem la e da do vao CDBK he chinh quy roi day, e cu ngoi nha ma doi la co giay bao. Hoc CDBK cung rat tot, co 90% sv chuyen tu CD len DH deu hoc rat gioi. Nen CDBK la moi truong rat tot de hoc tap.

Like
    11
    Học CDBK cũng tốt, học xong rồi học tiếp 3 năm lấy cái bằng đại học

Like
    0
    Quote Được gửi bởi kaka' View Post
    Khuyên bạn nên thi lại năm sau nếu bạn thực sự quyết tâm ,vào Cao đẳng BK đa phần quen biết nên vào đó đúng là toàn abc cả ,liên thông là việc hoàn toàn có thể xảy ra nhưng rất khó .Tốt nhất bạn nên nộp NV 2 hoặc ở nhà ôn luyện thêm 1,2 năm với cả đời người ko là gì đâu.Khi bạn vào được ĐH rồi bạn sẽ thấy còn rất nhiều người hơn tuổi mình ,ko có gì phải lăn tăn cả
    Ừm cũng không phải như bạn nói thế đâu.
    Học cao đẳng Bách Khoa có hai loại: một là cao đẳng trường, do được xét lấy điểm qua kì thi đại học và cao đẳng.
    Một là cao đẳng khoa được xét qua kì thi do các khoa tổ chức, thường thì vào tầm tháng 9 - 10 (mình cũng không nhớ rõ, chỉ biết là trong học kỳ I).

Cao đẳng trường thì đương nhiên khả năng tiêu cực là rất thấp; gần như không có "quen biết" là vào đâu. Ừm còn cao đẳng khoa thì có nhiều cái ...

Tuy vậy cao đẳng trường hay cao đẳng khoa thì cũng chỉ khác nhau ở cái lúc tuyển vào, còn trong quá trình học ai ai cũng phải cày bừa như nhau thôi. Để xét chuyển hệ thì chẳng ai đem so cái cao đẳng trường hay cao đẳng khoa cả. Mà người ta căn cứ xét vào điểm số học lực và điểm của kỳ thi chuyển hệ nữa.

Like
    5
    các bác nhầm roài chỉ có hệ xét tuyển từ điểm ĐH mới dc học trong trg` ,còn cái hệ mà phải thi CD ấy ,chả khác gì hệ CD khoa cả .Năm ngoái em vừa thi sao lại ko bít,học nhờ các trg` khác ,như của em là nhờ trg` trung cấp gì ở cầu Trung Hòa ấy,vừa giáo viên trung cấp vừa giáo viên Bk dạy ,nhưng giáo viên trung cấp vẫn nhiều hơn,việc đổi giáo viên là chuyện quá bthường vì lớp quá ồn ,đến kì thi thì cứ đóng tiền đút cho giám thị thôi là qua hết,còn môn lập trình C thi trên giấy nhé.Hết học kỳ I em bỏ luôn ,các bác học ở đó mà liên thông lên dc Đh thì em bái phục!!!

Like
    0
    bác cho em hỏi vào Cao Đẳng Bách Khoa em nghe có thông tin có hồ sơ là đỗ có phải như thế không hay là phải chạy bởi vì em không thi ĐH Bách Khoa mà em có định hướng vào Cao Đẳng Bách Khoa em cảm ơn Bác

Like
    0
    oi cac ban oi. minh chi co moi bang tn co giay goi trung cap bach khoa he cao dang nghe, nganh cong ngge oto nhung minh chua biet j ve truong do ca. ai da tung hoc o do thi giup minh voi. cam on rat nhieu ^^

Like
    0
    Muốn vô CNTT Đại học thì điểm chác năm đầu phải thế nào ạ ..

Like
    0
    hjx!sao lam y kien the. TOm lai ai am hieu thi noi em cai. Hoc cdbk, so voi hoc dan lap Thang Long thi cai na`o hon hu? Thanks^^

Like
    0

Tệ thật ! Giúp mình với

Các bạn ơi cho mình hỏi học hẹ cao đẳng trường đh bách khoa có đc ko ?
    Và học cái gì là tốt nhất ?
    Công nghệ thông tin
    Điện công nghiệp
    Thợ hàn
    Kế toán

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hoangngt View Post
    Em thi không được tốt lắm nên trượt ĐH BK rồi . Được 21 điểm . Nhờ các đàn anh đi trước tư vấn cho em có nên vào CĐ BK không? Học ở đấy có tốt ko ? Hay em nên nộp nguyện vọng 2 vào trường khác? Nếu nộp nguyện vọng 2 thì các anh có thể cho em biết một số trường tốt ko ?
    Cảm ơn các anh nhiều
    bạn thi khối A hay D?
    khối A lấy 21 điểm mà
    nếu khói D mà dc 21(nhân đôi TA) thì đúng là hơi thấp

Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết