Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    0

Decomplider Delphi, C#, Java

Chào các bác, mình đạng học code trên delphi.
    Mình thấy .Net (C#..), hay Java đều cần phải bải mật không thì sẻ dịch ngược mã nguồn.
    Vậy làm sao để protext code delphi của mình. Mong các Pro cho ý kiến. Mình xin cám ơn.
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn viết với Pascal / Delphi cổ điển ( không dùng dotNet ) thì có thể yên tâm.

Tham khảo :
    http://sinhvienit.net/forum/cach-vie...b6.407139.html

Delphi lưu resource trong dfm file, có thể deCompile, chỉnh sửa (Resource Hacker), nhưng phần code thì không.
    DT 0906837125

Like
    0
    Cám ơn bạn đã trả lời.
    Mình viết bằng delphi trong bộ: Embarcadero RAD Studio XE8 có an toàn không bạn nhỉ.

Like
    0
    Embarcadero RAD Studio XE8 có delphi, mình dùng nó, liệu delphi này có phải là loại cổ điển hay dùng Net bạn??

Like
    0
    Embarcadero RAD Studio XE là hiện đại nhất.

bạn lo nó là loại cổ điển?

DelphiWin32 hay DelphiNet là cách( kiểu ) viết. Vd với C++, trong Vs, viết kiểu nào (win32/net, unmanaged hay C++ managed).

Prism is actually a third-party product, based on RemObjects Oxygene. Prism and Oxygene let you code in Delphi and compile to .NET or Mono.
    DT 0906837125

Like
    0
    Kiến thức mình không cao, bạn có thể nói rõ hơn cho mình hiểu không.
    Như vậy là viết delphi của Embarcadero RAD có thể dịch ngược như các ngôn ngữ .Net hay Java hả bạn.

Like
    0
    Với cách viết DelphiNet, sinh ra netExec chạy trên nền dotNet, thì có thể dịch ngược được như mọi netExec khác.

Với cách viết DelphiWin32, sinh ra native Exec chạy trên nền Windows API, thì không dịch được - như nói trên.

Bạn nên để tâm sức vào lập trình và các kiến thức hỗ trợ khác. Dịch ngược không phải là đơn giản, không phải là ai cũng làm được; ngay cả tác giả viết ra PM, cần phục hồi chưa chắc đã lảm được nữa là người khác.
    DT 0906837125

Like
    1
    C# và các ngôn ngữ .NET khác chèn thêm mã MSIL vào exe, hacker có thể bóc tách mã này ra và decompile đc.
    Delphi và Pascal sinh mã trực tiếp luôn nên rất khó để decompile.
    Nhưng bạn đừng lo, đối với ngôn ngữ .NET bạn có thể bảo mật bằng các tool, apps như UPX (Pack EXE), Confus Ex (làm rối mã MSIL).

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết