Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 16
    Like
    16

Có phải đống thuế thu nhập cá nhân không

Như tiêu đề thì nếu lỡ sau này bị cục thuế bắt đống thuế thu nhập cá nhân từ việc kiếm tiền trên mạng thì sao các bạn
    Nếu em nói là em tạo 1 cộng đồng sân chơi giải trí và được thành viên tài trợ kinh phí là 1 tỷ/ năm , liệu cục thuế có tin không nhỉ
    Tại em thấy VN mình khó khăn quá ở nước ngoài thằng kia nó kiếm hơn 100k$ tháng , mà nói nói thuộc dạng donate/ tài trợ là ok
    Quote Quote

Like
    159
    Cứ lo làm đi bác, thu hay truy thu là nhiệm vụ của các bác ý. Mình ko phải lăn tăn.
    rel="nofollow" dizzzz:mad:

Like
    0
    Không phạm pháp thì chừng nào nhà nước truy thu thì mình đóng, khi đó sẽ có nghị định hướng dẫn. Đừng có khờ khạo tưởng không ai biết, biết hết, muốn truy tìm hacker còn ra chứ đừng nói. Giờ chưa thu vì có thể là tổ chức thu thuế đối tượng này tốn kém hơn so với số thuế thu được, thiếu nhân lực....

Like
    90
    chắc vài trăm triệu thì có em nghĩ là dị hi

Like
    4
    ec. đóng thuế cái gì bạn , bạn kiếm dc nhiều cũng trả phải đóng

Like
    37
    Quote Được gửi bởi hugodeal View Post
    Như tiêu đề thì nếu lỡ sau này bị cục thuế bắt đống thuế thu nhập cá nhân từ việc kiếm tiền trên mạng thì sao các bạn
    Nếu em nói là em tạo 1 cộng đồng sân chơi giải trí và được thành viên tài trợ kinh phí là 1 tỷ/ năm , liệu cục thuế có tin không nhỉ
    Tại em thấy VN mình khó khăn quá ở nước ngoài thằng kia nó kiếm hơn 100k$ tháng , mà nói nói thuộc dạng donate/ tài trợ là ok
    nếu mà thu tiền bảo kê thì nhà nước khác gì bọn xã hội đen đâu nhỉ????

Like
    2
    Không có đâu bác mỗi nước có 1 luật lẹ riêng mà , VN mình nỗi tiếng dìm cho chết mà :v

Like
    66
    Các bác này kiếm được nhiều tiền nhưng xem trừng chẳng có tí gì là... vì đất nước cả. Kiếm được tiền và thu thuế là nghĩa vụ và trách nhiệm của mỗi công dân, đường đẹp bác đi, trường học to uỳnh con các bác học, rồi ngay cả đến bệnh viện, trạm xá, đèn đường... rồi bao nhiêu cái khác, không lấy từ thuế thì lấy đâu ra?

Đành rằng thuế thì có thể lọt túi thằng này thằng khác, song việc đấy có công an lo, việc ai nấy làm, còn trách nhiệm của mình với đất nước thì mình phải thực hiện. Họ không hỏi thì có thể thôi, nhưng nếu hỏi thì cứ sòng phẳng mà đưa. Sống cho ngày thẳng, ngẩng mặt nhìn thiên hạ, viêc gì vì vài cắc lẻ mà phải luồn cúi tránh né?

Cái công tránh né rồi sợ sệt người khác đến thu, thà rằng cứ đóng cho thoải mái đầu óc, đầu óc thoải mái khéo nghĩ ra được nhiều cách kiếm tiền hay hơn, thay vì suốt ngày nghĩ "làm thế nào để né thuế".

9. Thành viên Like bài viết này:

Like
    159
    Bác dưới nói chuẩn này. Cá nhân thì thuế má đáng bao nhiêu mà lo. Doanh nghiệp thua lỗ ngập mặt vào đường cùng mới phải tìm đường lách. Lách chứ ko chối bỏ nhé. Trốn thuế cũng nặng lắm đấy.
    rel="nofollow" dizzzz:mad:

Like
    23
    kiêm tiên ở vn van đóng thuê cá nhân bác ợ 10% đấy còn tiền nước ngoài chắc các bác tự hiểu

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết