Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

Máy tính tự khởi động lại

Bắt đầu từ hôm qua, khi mình đang dùng bình thường thì máy bị đơ. Sau khi ấn reset thì máy khởi động lại liên tục, có lần vào đến win thì khởi động lại, có lần khởi động lại ngay từ bios.

Mình để máy qua đêm, sáng dậy lại khởi động máy hoạt động bình thường khoảng 10p thì tự khởi động lại liên tục như hôm qua.

Vậy đây là lỗi main, chip hay gì ợ, chắc không phải do win vì vào bios cũng bị khởi động lại
    Quote Quote

Like
    0
    Khả năng là lỗi là do ổ cứng hoặc do nhiệt độ máy tính cao quá dẫn đến việc tự khởi động máy tính
    Nếu bị dính virus thì phải cài lại win thôi
    Stay Hungry - Stay Foolish

Like
    33
    Bị chập nút reset, hoặc lỏng ram, bác tháo máy ra vệ sinh sạch sẽ cho máy là hết bác ạ

Like
    0
    Quote Được gửi bởi steave View Post
    Khả năng là lỗi là do ổ cứng hoặc do nhiệt độ máy tính cao quá dẫn đến việc tự khởi động máy tính
    Nếu bị dính virus thì phải cài lại win thôi
    Bị reset ngay từ bios nên mình nghĩ tại phần cứng, nhiệt độ lúc vào bios xem có 50 độ cpu, 40 độ main =.=

Like
    46
    Lỗi này do nhiều nguyên nhân lắm, có thể là ram tiếp xúc kém hoặc keo tản nhiệt của bạn đã khô, nên chíp nóng quá dẫn đến hiện tượng trên. Bạn có thể tham khảo thêm một số nguyên nhân khác và cách xử lý trong bài viết này: http://blogchiasekienthuc.com/thu-th...-lien-tuc.html
    Chưa đủ bài viết để ký :D...

Like
    1
    theo mình nghĩ là do ram, vì trong bios chưa liên quan đến HDD nhiều, HDD có lỗi thì cùng lắm bios treo thôi chứ ko KĐL

Like
    0
    so main loi hay quat chip lap chua chat

- - - Updated - - -

Like
    1
    Nhiều vấn đề liên quan, nhưng hoạt động được chút rồi lại bị reset thì có khả năng cao là do quạt CPU không hoạt động. Bạn gỡ nắp case rồi bật máy xem quạt có quay không.

Like
    4
    Mình thường nghĩ tới các vấn đề liên quan tới độ ẩm cao và nhiệt độ phần cứng cao bạn ạ, và rất hay gặp trục trặc với máy tính cũ. Thông thường gặp như thế này thì tôi gỡ hết các phần ra, kiểm tra quạt có chạy không, có bị bụi bẩn không. Tất nhiên là phải vệ sinh cẩn thận bằng chổi lông và máy nén khí.

Đôi khi điều mình làm không có tác dụng, mình nghĩ máy tính quá cũ hay gặp vấn đề này. Chuyên môn sâu hơn về phần cứng có bị lão hóa không thì để phần cho các chuyên gia khác ạ.

Like
    44
    Bạn có thể nóng chíp qua nên nó khởi động lại chăng!

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết