Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Phần mềm tạo file PDF thông dụng nhất !

Chào các bạn !
    Các bạn cho mình hỏi phần mềm nào tạo file PDF hiệu quả nhất ?
    Xin cảm ơn trước nhé !
    Quote Quote

Like
    0
    Không biết bạn định chuyển từ định dạng nào sang PDF? Nếu bạn chuyển từ Word, Excel,..sang PDF thì tôi khuyên bạn nên xài Microsoft Office 2007. Bạn chỉ cài thêm Add-in là có thể save dưới định dạng PDF và XPS.
    Nếu máy bạn khỏe và muốn Pro thì nên cài Acrobat Pro. Nó chỉnh sửa được PDF luôn.

Like
    0
    Cảm ơn bạn nhiều !
    Mình vừa tìm được foxit creator , nhưng cũng chỉ là add in . Nó kô có khả năng tạo password để chống sửa chữa .

Like
    0
    tôi đang cần phần mềm tạo file fdf, có ai có share cho tôi với. thank

Like
    34
    Tạo file PDF mà theo cách đơn giản dễ thực hiện nhất không cần những vấn đề cao siêu như watermark, hoặc đặt mật khẩu bảo mật,... thì chúng ta có thể sử dụng một trong 2 phần mềm thuộc hàng nhỏ gọn, ngon, bổ rẻ sau:

Pờ ri mô Pi Đi Ép PrimoPDF
    Đu Pi Đi Ép doPDF

Hướng dẫn sử dụng có sẵn ở 2 trang trên với hình minh họa ngon lành. PrimoPDF còn có cả phiên bản online, sử dụng mà không cần cài cắm gì, chỉ cần upload file lên và nhận (download) file PDF về.

Cách sử dụng: cài một trong 2 phần mềm trên vào máy và nó sẽ xuất hiện như một máy in trong danh sách máy in của bạn, sau đó ta cứ tiến hành "in" như in ra máy in ở trong chương trình của ta như Word, Excel,..., khi in ta chọn máy in là PrimoPDF hoặc doPDF, đợi chừng vài chục giây là có ngay một file .PDF ngon lành.

Cũng bổ sung thêm, là những người xài hệ điều hành Linux cũng có phần mềm rất xịn đó là cups-pdf, cái này cũng tạo máy in ảo và in ra file PDF ngon lành (tớ dùng cái này, hơi bị thích nó đấy).

Quên mất, với những ai ghét cài cắm thêm phần mềm khiến máy nặng chình chịch, và nhất là đang có mạng ADSL sẵn thì tốt nhất là lên Google gõ PDF converter online là tìm được vài trang cho upload file của ta lên ấy rồi nhận về bản .PDF ngon lành mà không quan tâm đó là phần mềm dạng gì hết, khỏe.
    "bất khả tri"

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết