Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 26
    minhthiena3 Guest

Cách vào mạng không cần IP . Help !

Chào tất cả các thành viên diễn đàn. Mình có 1 câu hỏi mong các bạn giúp đỡ. Công ty mình có rất nhiều máy tính và các máy đều nối internet. Không hiểu tại sao dạo này biểu tượng 1 mang hình (win 7) biểu tượng 2 màn hình (win XP).Biểu tượng thể hiện kết nối mạng lại biến thành dấu chấm than .Mình đã chùi dọn sạch sẽ vì nghi ngờ hỏng dây đâu đó (dây cắm )ko khá hơn. Nhưng sau khi chỉnh IP của một vài máy thì vào được mạng. ( IT ngày xưa đã cài đặt IP cho từn máy ).Giờ mình muốn tháo tất cả các TP đó. để lại trạng thái bình thường mặc định (ko cần IP vẫn vào được mạng). Mình đã thử ko dùng IP mặc định 192.168.1.1~225. Nhưng máy tính ko tự dò mạng được.
    Các bạn có cách nào giúp mình .
    1 .ko cần IP vẫn vào được mạng
    2. Chỉnh IP như thế nào để tất cả cùng vào mạng được.
    Chân Thành cảm ơn !
    Quote Quote

Like
    0
    Đã vào mạng Internet thì làm sao không cần IP được bạn,kể cả mạng Lan bây giờ cũng sài toàn giao thức TCP/IP không sài các giao thức xưa nửa chẳng hạn như IPX...Vì vậy bây giờ bất cứ cái gì kết nối mạng điều phải có 1 địa chỉ IP.
    Địa chỉ IP này có thể có bằng 2 cách
    Cách 1 là tự đặt IP cho nó.
    Cách 2 là sử dụng DHCP sever.
    Theo cách trình bày của bạn nghĩa là IT củ không sài DHCP sever thì điều phải cấu hình bằng tay cho tất cả máy tính.Vì vậy bây giờ bạn muốn sài DHCP sever thì bật chức năng đó lên .Chức năng này được tích hợp trong Modem ADSL, Router,1 số Switch.
    Nếu bạn không phải là IT thì nhờ IT nó làm,còn nếu bạn là IT thì mình cũng không hiểu tại sao bạn lại hỏi câu này .

minhthiena3 Guest
    [QUOTE=MMM;
    Nếu bạn không phải là IT thì nhờ IT nó làm,còn nếu bạn là IT thì mình cũng không hiểu tại sao bạn lại hỏi câu này .[/QUOTE]
    xin lỗi bạn,mình chỉ là nhân viên khai báo thuế.bị Mấy ông IP vào lấy đồ nên giờ ko dám thuê IP nữa.Bạn thông cảm !
    CÒn thằng IT cũ nó nhàn quá nên bị đuổi viêc rồi. Thế trong trường hợp vào Network and Internet -> Network Sharing center -> Local Area Connection Properties->
    Obtain an IP Address automaticall không cần điền thông số địa chỉ gì cả. Mặc định của nó là automaticall. Ở nhà của mình thì vào mạng bình thường và o cần điền thông số gì cả.
    Bạn có cách nào giúp mình Gỡ bỏ các thông số của thẻ Garena của Internet Protocol ... ( Local Area Connection Properties->Internet Protocol (TCP/IPv4) Rrpperties).Không dùng chúng mà vẫn vào mạng được.
    Như bạn nói IP cũ đã dùng tay để thiết lập tất cả các máy.
    Cụ thể từng bước nếu đối với modem nhé . Muốn khám phá 1 chút,mong bạn giúp đỡ

Like
    0
    Quote Được gửi bởi minhthiena3 View Post
    xin lỗi bạn,mình chỉ là nhân viên khai báo thuế.bị Mấy ông IP vào lấy đồ nên giờ ko dám thuê IP nữa.Bạn thông cảm !
    CÒn thằng IT cũ nó nhàn quá nên bị đuổi viêc rồi. Thế trong trường hợp vào Network and Internet -> Network Sharing center -> Local Area Connection Properties->
    Obtain an IP Address automaticall không cần điền thông số địa chỉ gì cả. Mặc định của nó là automaticall. Ở nhà của mình thì vào mạng bình thường và o cần điền thông số gì cả.
    Bạn có cách nào giúp mình Gỡ bỏ các thông số của thẻ Garena của Internet Protocol ... ( Local Area Connection Properties->Internet Protocol (TCP/IPv4) Rrpperties).Không dùng chúng mà vẫn vào mạng được.
    Như bạn nói IP cũ đã dùng tay để thiết lập tất cả các máy.
    Cụ thể từng bước nếu đối với modem nhé . Muốn khám phá 1 chút,mong bạn giúp đỡ
    Trong trường hợp của bạn thì có thể chỉnh DHCP sever trong modem ADSL bạn nhé. bạn cho biết bạn sài modem ADSL gì thì mới nói cụ thể được.

minhthiena3 Guest
    Modem DLink- Des 1024D . Đó là modem Chính. Công ty mình dùng mạng Điện thoại.Con 1 modem phụ là Tenda S108. Còn 1 cái cũ chăn nhìn ra bạn à. Mong bạn chỉ hướng sử lí nhé.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

ko có ai trong diễn đàn đủ trình đọ trả lời hay giúp sao nhỉ? sợ quá, cẢ cái điễn đàn tin học. Chả Hiểu ... hay là đầu óc ngu hết cả
    Được sửa bởi minhthiena3 lúc 16:15 ngày 08-01-2011 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Quote Được gửi bởi minhthiena3 View Post
    ko có ai trong diễn đàn đủ trình đọ trả lời hay giúp sao nhỉ? sợ quá, cẢ cái điễn đàn tin học. Chả Hiểu ... hay là đầu óc ngu hết cả
    Đậm chất văn hoá !!!

Like
    5
    Ôi cái lão chủ thớt đặt câu hỏi thì ngây ngô, thật sự nhìn câu hỏi trên thì mình cũng hơi đánh giá 1 chút về trình độ mạng của bạn là như thế nào
    Vậy mà bạn dám phát biểu 1 câu động chạm đến mọi người ở đay
    nói thật mọi người hướng dẫn bạn thêm, bạn lại hỏi từ đầu, tốt nhất nhờ thợ ứng cứu mạng cho nhanh
    Chủ thớt:
    Đầu tiên bạn nên biết đc cái sơ đồ mạng của công ty như nào, tổng số các thiết bị mạng đc đấu nối như nào, máy tính nào đấu vào thiết bị nào
    Khi mà lỗi như vậy thì phải test khoanh vùng trước. Từ máy tính tới máy tính trong mạng LAN ok rồi thử qua modem, tốt nhất là bạn hỏi người quản trị mạng lắp ở đó cho bạn
    Mạng mỗi nơi 1 khác mọi người trên đây ko thể hướng dẫn cụ thể khi mà các thông tin của bạn đưa ra chung chung như thế đâu
    Cẩn thận với lời nói khi phát ngôn

Like
    3
    Cái thứ mất dạy thì chẳng ai muốn giúp.

Thấy IT nhàn rồi đuổi việc nó bảo sao gặp rắc rối phải vắt óc ra mà làm.

Like
    2,418
    Thái độ của chủ thread như vầy quả là thấy chết cũng chả buồn cứu nữa

Sợ người ta vào nhà mình làm dịch vụ ăn cắp đồ, thì dắt người ta lại đúng chỗ đặt modem, rồi đứng đó canh chừng người ta, hoặc dẹp hết đồ đạc linh tinh của mình rồi để người ta dứng đó.

Like
    0
    Ông chủ thớt ráng chịu khó mà học hỏi căn bản đi và đặc biệt là căn bản văn hóa ứng xử trước !!! Với các nói chuyện của bạn thì ko ai bỏ công ra ngồi gỏ để chỉ dẩn bạn đâu !!!!

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết