Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 22
    Like
    0

Tệ thật ! Quay hệ NTSC phát trên HTV

Chuyện là như vầy,bên e làm hậu kỳ cái chương trình chuẩn bị phát trên HTV (quay 3 máy),mà ko hiểu sao bên nhà sản xuất lại đi sử dụng máy quay hệ NTSC.Mà theo e biết thì từ hệ NTSC convert sang PAL khung hình sẽ bị resize lại,và chất lượng hình ảnh bị suy giảm.Báo với nhà sxuất thì bên kthuật họ nói không suy giảm và vẫn như PAL bình thường,e đành pó tay với chuyện này và e cũng ko biết là có cách nào giữ nguyên chất lượng y như họ nói ko ?
    Được sửa bởi mediakid lúc 09:51 ngày 16-04-2009
    Quote Quote

Like
    86
    Làm sao không được. Bạn có thể truy lại toàn bộ các thread nói về NTSC to PAL và ngược lại mà anh Cổ Loa viết rất kỹ để đọc thêm.

Bạn không nói chương trình đó là chương trình gì nếu cái thứ cao cấp như TVC thì bỏ vào thùng rác thì được rồi. Còn nếu các phóng sự này nọ thì tàm tạm suy giảm chất lượng chắc cũng không sao.

Like
    0
    Thì đấy pác,vì bực mình tụi kia quá,mình đã giải thích cho nó nghe rõ ràng rồi mà nó ko chịu,cuối cùng mình trả ctrình luôn,ko làm nữa.

Like
    0
    >cuối cùng mình trả ctrình luôn,ko làm nữa.

làm ăn lại còn có chuyện dỗi nữa hả?
    Nếu là tôi thì mặc kệ bên đối tác họ đòi hỏi gì mặc dù trái với KT nhưng tôi phẫn phục tùng vì mình là cung họ là cầu.

Like
    0
    Có 1 số leader còn trẻ nhưng đã "chứng tỏ bản lĩnh rồi" nên cái chuyện convert PAL và NTSC họ cho là dùng Procoder là No.1.. Chậc chậc: AI CŨNG MỘT THỜI TRẺ TRAI,CŨNG THƯỜNG "HÁCH" VỀ ĐỜI MÌNH.
    Nếu là tôi thì tôi cứ dựng NTSC rồi nhờ họ chuyển PAL --> Mèo nào cắn mỉu nào đây. Hơn nữa đó là phong cách làm việc chuyên nghiệp. NHƯNG lỡ đâu HTV dùng Hardware để convert thì cũng nên biết để lần sau mà mượn chớ.

Like
    0
    Ko phải e dỗi đâu pác ah,chuyện dựng trên NTSC xong chuyển qua PAl thì làm nó cũng đơn giản thôi,cái e muốn nói là bên tụi kia thái độ hợp tác chưa có thiện chí lắm,nên làm lâu dài e thấy ko ổn lắm,thà không làm ngay từ đầu còn hơn làm với tâm trạng ko thoải mái.Hehehe...

Like
    0

Rất hay !

mỗi ng mỗi ý, mỗi nhà mỗi cảnh, gặp tui tui vẫn làm, họ hành mình thì mình hạ lại, hành hạ mừ cũng như cung với cầu đi chung
    , có ai chứng minh đời thực tế xã hội có 2 đường thẳng song song hay gạch chéo nối tiếp giáp gặp nhau tại đâu
    vậy thui
    bạn cứ nhận làm đi, đừng vì chuyện nhỏ mà mất đi cơ hội quý báo học hỏi kinh nghiệm

Like
    0
    Đừng vì chuyện nhỏ mà làm hỏng việc lớn bạn à .

Like
    0
    Hic hic, em thấy Pal hay Ntsc có ảnh hưởng gì đâu, chuyện dựng là chuyện của dựng phim, đưa cái gì thì dựng cái đó, rồi cầm băng Beta qua đài nó có phát được hay ko thì thằng leader chịu trách nhiệm chứ bác có chịu đâu. Còn giao DVD cho đài phát thì hệ nào mà ko đc?

Mà nói ra cũng đoán chắc bên đó toàn dân mới pk? Chơi với HTV mà dám xách Ntsc đi quay, đúng là ko có cái dại nào giống cái dại nào!

Like
    0
    Ban đầu thì e nghĩ là họ sử dụng máy nhầm hệ để quay,khi hỏi lại thì mới biết họ cố tình như vậy,ráng giải thích cho họ hiểu thì họ nói là coi lại hệ thống dựng phim của mình chưa đủ hiện đại để làm.Nên e pó tay luôn...

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết