Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 22
    Like
    0

Thông tin Giúp ghi đĩa VCD dung lượng lớn

mình muốn ghi đĩa VCD từ những file avi,wmv...có dung lượng lớn 700mb,khi ghi đĩa thì tốn hơn 700mb,có thể tới 800mb.Đĩa ghi thì chỉ có 700mb.Làm sao để ghi đầy đủ mà chất lượng vẫn tốt như file gốc.Xin hỏi với file lớn 1.3GB thì làm cách nào?Xin cảm ơn
    Quote Quote

Like
    20
    Quote Được gửi bởi xxmanxx View Post
    mình muốn ghi đĩa VCD từ những file avi,wmv...có dung lượng lớn 700mb,khi ghi đĩa thì tốn hơn 700mb,có thể tới 800mb.Đĩa ghi thì chỉ có 700mb.Làm sao để ghi đầy đủ mà chất lượng vẫn tốt như file gốc.Xin hỏi với file lớn 1.3GB thì làm cách nào?Xin cảm ơn
    Nếu đã làm được thì không ai thèm chế tạo ra DVD hoặc làm phim DVD.
    Câu đố "Đố bạn làm sao nhét con Voi vô tủ lạnh được?" chỉ là câu đố cho vui thôi.
    Với kỹ thuật hiện giờ thì mức độ nén hình (video compression) chỉ tới đó thôi.
    Tương lai có thể hoặc sẻ thay dổi format của video file thì ta có thể có loại video nén ở mức cao hơn cũng như AVI DivX đã ra dời cách đây mấy năm đem lại tiện ích cho giới chơi video.
    Với Kỹ thuật nén phim tăng thêm cùng với khả năng chứa nhiều (large storage) trong tương lai có lẻ chúng ta không phải lo lắng nhiều về độ nén hay dung lượng file nửa vì có thể với một loại kết nối mới và nhanh hơn + ổ chứa lớn hơn thì thay vì cái USB flash drive của bạn chỉ có 8GB thì có thể nó là một Wireless Thumb drive có sức chứa tới 100GB hoặc 1TB không chừng.
    Cho tới khi tương lai đó đến thì câu trả lời cho bạn là "Hiện giờ chưa được"
    Được sửa bởi The Old Man lúc 23:54 ngày 23-07-2007

Like
    0
    Nếu đã làm được thì không ai thèm chế tạo ra DVD hoặc làm phim DVD

Like
    0
    >Câu đố "Đố bạn làm sao nhét con Voi vô tủ lạnh được?"

báo cáo bác TOM em làm được ngay, thế này nhé em lấy 1 tờ giấy trắng lấy bút viết chữ "con voi" và nhét vào tủ lạnh sau đó em đóng cửa lại :=)

Câu hỏi của bạn ấy em dịch thế này:

Tôi có 1 file file avi,wmv...có dung lượng 1,3 GB, xin hỏi làm cách nào để thâu vào đĩa VCD có dung lượng 700 MB mà vẫn giữ nguyên chất lượng?

Cổ Loa xin mạn phép trả lời:

VCD là 1 chuẩn riêng cho video mà không liên quan gì tới dung lượng đĩa cả, đối với đĩa 700 MB sẽ chứa được tối đa là 80 phút phim. Như vậy muốn ghi phim theo chuẩn VCD thì bất cứ từ nguồn nào trừ định dạng MPEG-1 tương thích với VCD đều phải chuyển đổi format, do đó không thể giữ nguyên chất lượng của file gốc được.
    Kết luận với file 1,3 GB kia thì muốn ghi vào VCD thì phải qua công đoạn chuyển đổi và liệu file đó có ghi hết vào 1 CD 700 MB không thì còn tùy thuộc vào độ dài của phim.

Chào thân ái và quyết thắng!

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Quote Được gửi bởi Co Loa View Post

báo cáo bác TOM em làm được ngay, thế này nhé em lấy 1 tờ giấy trắng lấy bút viết chữ "con voi" và nhét vào tủ lạnh sau đó em đóng cửa lại :=)
    Chưa đủ bác Co Loa ơi, trước hết mình phải mở cái cửa tủ ra cái đã....

Like
    0
    Cảm ơn các bạn đã chỉ giúp.Mình đã tìm ra câu trả lời với soft Ashampoo Movie Shrink and Burn-nén,burn rất hiệu quả.

Like
    49
    Quote Được gửi bởi nino View Post
    còn một cách nữa! chặt con voi ra từng miếng rồi bỏ vào . File lớn hơn 700MB thì cắt ra cho vừa 700MB. Kết quả tốn hơn 1 đĩa

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nino View Post
    Trước hết phải đi đến chỗ cái tủ trước đã.Vấn đề wan trọng nhất ở đây là bạn đang ở đâu

Like
    0
    BẠn xxmanxx à. bạn có thể nói rõ hơn về phần mềm đó được ko? mình cũng đang có cùng sự wan tâm giống bạn. mình đang có 1 file lớn dung lượng khoảng gần 900mb mà giờ muốn ghi vào một đĩa CD 700mb thui thì có được ko?
    Phần mềm: "Ashampoo Movie Shrink and Burn" sử dụng thế nào vậy bạn?

Like
    0
    Có một số đĩa CD dung lượng có thể lên tới 900MB/cd vì nó tận dụng hết khả năng ghi gần cận ra mép ngoài của đĩa , nhưng như thế rất nguy hiểm , có thể mất dữ liệu ở phần đó như chơi (do ta cho đĩa vào ổ đọc , phần mép ngoài có thể va chạm vào thành ổ đĩa- gây xước sát , làm đĩa không được được ) .

Tôi có đọc 1 số thông tin của bọn Apple và 1 số đĩa cài của 1 số hãng thì nó bao giờ cũng ghi tàm 650-660MB/CD , còn không đủ thì nó cho sagn CD 2 chứ không bao giờ cố ghi cả .

An toàn là bạn .............. tai nạn là thù .............

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết