Trang 3 / 3 FirstFirst 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 22 / 22
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Nếu đã làm được thì không ai thèm chế tạo ra DVD hoặc làm phim DVD.
    Câu đố "Đố bạn làm sao nhét con Voi vô tủ lạnh được?" chỉ là câu đố cho vui thôi.
    Với kỹ thuật hiện giờ thì mức độ nén hình (video compression) chỉ tới đó thôi.
    Tương lai có thể hoặc sẻ thay dổi format của video file thì ta có thể có loại video nén ở mức cao hơn cũng như AVI DivX đã ra dời cách đây mấy năm đem lại tiện ích cho giới chơi video.
    Với Kỹ thuật nén phim tăng thêm cùng với khả năng chứa nhiều (large storage) trong tương lai có lẻ chúng ta không phải lo lắng nhiều về độ nén hay dung lượng file nửa vì có thể với một loại kết nối mới và nhanh hơn + ổ chứa lớn hơn thì thay vì cái USB flash drive của bạn chỉ có 8GB thì có thể nó là một Wireless Thumb drive có sức chứa tới 100GB hoặc 1TB không chừng.
    Cho tới khi tương lai đó đến thì câu trả lời cho bạn là "Hiện giờ chưa được"
    nhưng khi burn DVD thi sẽ tạo ra file VOB rất kén đĩa.không biết fai làm thế nào

Like
    5
    Theo em câu trả lời cho vụ con voi là kiếm 1 cái tủ lạnh to hơn con voi mà cho vào là xong . Điều quan trọng là có con voi hay không để ta cho vào !
    như các phim thì em thấy gần như 1 phút = 10mb suy ra 80 phút = 800 mb
    khi ghi ra đĩa nero chuyển sang định dạng DAT nên 800 MB coppy ngược vào máy tính cũng chỉ có báo 700 mb ( hình như là thế em nhớ mang máng vậy sai đừng ai trách em nha )
    còn nếu mà là dữ liệu thì cũng tùy loại . em từng nhét 3gb dữ liệu nén bằng winrar vào 1 đĩa CD đó !
    bằng chứng thì em đã từng đưa ra rồi hi hi !

Trang 3 / 3 FirstFirst 123

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết