Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    0

Kết nối 2 màn hình chung một hệ điều hành

Có một bạn hỏi mình như thế này, mình post nguyên văn tựa đề và câu hỏi của bạn ấy.

Hai anh em mình nhiều lúc đều cần máy tính .
    Mà mình ko muôn đầu tư mua thêm cây.Vậy làm cách nào để nối chung đây.Trường mình có làm vậy nhưng mình thì ko biết cách.
    Xin mọi người chỉ giúp,.Thanks
    tức tất cả đều 2.Chỉ một cây
    mình đọc thì ngớ người ra không hiểu bạn í muốn hỏi gì thì bạn ấy bảo là thật là nhục nhã, công nghệ này có hàng chục năm rồi mà ko biết.
    Vậy bạn nào cao thủ xin giải thích giùm câu hỏi của bạn này

Thanks nhìu nhìu
    Quote Quote

Like
    0
    Mình thấy trường mình có cái máy Acer, Pen 4 3.0GHz, RAM 512. Dùng một bộ chia. Chia ra làm 4 ( màn hình + chuột + bàn phím ). Tất nhiên là chạy chậm không tả được.

Mình nghĩ bạn nên mua một bộ chia.

Like
    0
    Có thể hiểu ý bạn muốn nói gì rồi!Cùng 1 CPU nhưng sẽ có 2 tương tác(tức có 2 nguồn nhập,1 phân khu xữ lý và khi xuất ra sẽ là 2 nguồn tích biệt!Nói nôm na công nghệ này được áp dụng lâu rồi nhưng nó áp dụng từ hình thứ sơ khai tức bootroom (1 dạng nhỏ của hình thức này nhưng chưa phát triển đạt mức)
    Nhưngt muốn làm được điền này thì tối thiểu yêu cầu là CPU bạn phải vip,có thể nói là CPU phải có khả năng mạnh ngang ngữa 1 máy sv
    Sau đó bạn phải cài winsever 2003 để chỉnh chó máy nhận dạng PC ảo.Lúc này bạn sẽ có 2 giao diện,2 màn hình,chuột,2ban phím!Nhưng chỉ 1 CPU thôi.
    Nhưng 0 hẳn là phải dùng winsever 2003 mà cũng có 1 số phần mềm khác là được điều này!
    Nhưng bạn phải mua thiết bị đầu cuối!Tức là 1 bộ tách nó cho phép tách 1 CPU ra nhiều cổng VGA,Ps2,v.v..
    Cái đó có trong mấy cái bản báo giá đó!Bạn nên tham khảo thêm.
    Chúc vui

Like
    0
    cám ơn các bạn nhiều nhé, một thông tin thật là bổ ích

Like
    0
    0 có gì hihi!Nhưng mà bài viết do đánh nhanh nên có nhiều lỗi chính tả và viết sai từ ngữ mong mấy bạn thông cảm mình sẽ sửa sau!

Like
    529
    Trước đây khoảng gần 10 năm thị trường đã xuất hiện một thiết bị là buddy dùng cho việc nhân số lượng người dùng trong một máy tùy thuộc theo cổng PCI mà máy bạn có, Mỗi slot một card buddy (một người dùng) Ram tối thiểu phải cộng thêm 32Mb/card, sau khi gắn thiết bị bạn cần setup và sử dụng với hệ điều hành và software bạn đã install không nhất thiết phải cài đặt HDH ảo như Ami đã viết

Được sửa bởi dly lúc 15:02 ngày 24-07-2007

Like
    20
    Quote Được gửi bởi tuan_xp2000 View Post
    Mình đọc thì ngớ người ra không hiểu bạn í muốn hỏi gì thì bạn ấy bảo là thật là nhục nhã, công nghệ này có hàng chục năm rồi mà ko biết.
    Tôi cũng như bạn thôi chưa thấy nó bao giờ. Có điều là không lấy làm nghạc nhiên nếu nghe nói rằng nó hiện hửu. Và bạn DLY vừa mới cho thấy đó. Biết nhiều , biết ít nhưng không thể biết tất cả.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dly View Post
    Trước đây khoảng gần 10 năm thị trường đã xuất hiện một thiết bị là buddy dùng cho việc nhân số lượng người dùng trong một máy tùy thuộc theo cổng PCI mà máy bạn có, Mỗi slot một card buddy (một người dùng) Ram tối thiểu phải cộng thêm 32Mb/card, sau khi gắn thiết bị bạn cần setup và sử dụng với hệ điều hành và software bạn đã install không nhất thiết phải cài đặt HDH ảo như Ami đã viết

Chính xác là cách của bạn đang được phổ biến và sử dụng rộng rãi!Nhưng mình cũng có nói ở bài trên là có 1 số cách chỉ cần mua thiết bị đầu cuối và software do chính nhà cung cấp phân phối thì cũng được!Mô hình bạn pót lên mình đã thực thi cho 1 số cơ quan để nhằm giãm chi phí đầu tư và tăng khả năng nhập liệu lên nhiều lần!Chúc bạn hài lòng với sự giãi đáp của mình!

Like
    529
    Thực chất cách đây 10 năm thì giải pháp này tiết kiệm và hợp lý khi một chiếc máy tính, cấu hình CPU MMX 333Mhz SDRam 128 có giá hơn $2000 thì thêm một bộ Buddy $170 là giải pháp tiết kiệm, Ngày hôm nay một máy tính P4 D 3.0Ghz DDR 512MB chỉ có giá khoảng $240 trong khi một thiết bị buddy hoặc thiết bị tương ứng có giá gần $160 thì quả là vô lý, không nên đầu tư

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết