Trang 6 / 8 FirstFirst ... 345678 LastLast
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 73

Chủ đề: Dán laptop

Like
    0
    Tốt nhất là không nên dán gì cả. Bởi máy Laptop không tản nhiệt như Desktop được mà toàn bộ các bộ phận của nó đều có chức năng tản nhiệt. Nếu bạn dán lên một lớp chống xước vô tình bạn đã làm giảm khả năng tản nhiệt của máy. Rất không tốt cho máy
    Mặt khác, thời tiết VN rất ẩm, khi dán thì các linh kiện khi hoạt động bốc hơi nước không thoát ra ngoài được, nhanh hỏng máy lắm

Like
    0
    Nói như Bác Bao Sa Mac thì cả cái Vỏ trên cũng tản nhiệt. Hic dán vào bong ạ ? Em thấy nhiều người dán rùi không thấy bong, không thấy nóng máy nhiều.

Nhiều khi không muốn cái Lap của mình giống người khác, khô cứng quá. Dán vào nhìn đẹp Đặc biệt như EM rất thích MU. Hôm truơcs qua chỗ Thái Hà dán cái Mu vào nhìn ngon hẳn.

Hình như là chỗ ngõ 165 Thái Hà thì phải. Giá 80k okies

Like
    0
    Các bạn có thể vào trang www.skin2tek.com để xem các mẫu skin laptop

Like
    0
    theo mình thì chả cần dán làm gì,xài chừng 2-3 năm mua con mới về mà dùng.

mình xạo đó =]]

Like
    0
    Tốt nhất là không dán, nếu có dán thì dán chỗ tì 2 tay nếu máy bạn là màu trắng để nó khỏi chuyển sang màu vàng khả ố thôi. Nếu bạn dán laptop của bạn trông nó thật... mất thẩm mỹ (tôi nghĩ vậy), có những vết xước theo thời gian nó sẽ mòn đi, máy sẽ mòn đều, nhìn vào còn dễ chịu hơn là nếu bạn dán vào, sau bóc ra sẽ có chỗ thì mới chỗ thì xước (chỗ không dán được) trông í ẹ lắm.

Like
    0
    Bạn vào kzak.net đi, tham khảo mấy mẫu đẹp lắm, Airbrush. Thằng bạn mình nó sơn màu siêu xe Ferrari đẹp dã man . Mỗi tội nó sơn hơi lâu, con acer của nó sơn hết 3,4 ngày. Bác nào muốn chơi trội thì mang ra đấy sơn nhé. Giá của nó thì cũng hơi mặn đấy. 500k nhưng rất đáng đồng tiền bát gạo

Like
    0
    Nói chung mỗi người một quan điểm nhưng theo em thì dán vẫn tốt hơn nhiều... Vừa hợp túi tiền sinh viên, vừa đỡ xước hơn nhiều, vừa làm đẹp. Không thích có thể bóc ra dán cái mới

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Bao Sa Mac View Post
    Tốt nhất là không nên dán gì cả. Bởi máy Laptop không tản nhiệt như Desktop được mà toàn bộ các bộ phận của nó đều có chức năng tản nhiệt. Nếu bạn dán lên một lớp chống xước vô tình bạn đã làm giảm khả năng tản nhiệt của máy. Rất không tốt cho máy
    Mặt khác, thời tiết VN rất ẩm, khi dán thì các linh kiện khi hoạt động bốc hơi nước không thoát ra ngoài được, nhanh hỏng máy lắm
    E cũng thấy nhiều người nói như bác nên em cũng chả dán diếc gì cả, vừa tốn tiền mà không khéo lại hại máy.
    Máy bẩn thì em dùng giấy ăn ẩm lau nhìn chung là trông ok, mất hết cả mấy vết ngón tay lúc đóng, mở, miết, cầm...

Like
    0
    Theo mình thì chỉ cần dán keo ở trên màn hình mà dán loại hít bằng từ chứ ko nên quẹt lửa có ngày nó cháy luôn cái máy . Còn vỏ máy thì mình ra đg mua mấy cái hình dán bằng nhựa hít chứ o dùng keo sẽ để lại keo trên máy . Mỉnh chỉ dán hình ở vỏ máy với 2 chỗ để tay thấy cũng ổn , ko có gì , ngày nào cũng treo đến tối

Like
    0
    Nếu ở TPHCM bạn lại 58/27 Thành Thái F12,Q10 .chỗ này dán là OK .Hoặc vào web :www.artskinvn.com xem mẫu thử thích mẫu nào thì chọn mẫu đó

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

TRANG TRÍ LAPTOP,THÚ CHƠI TAO NHÃ

Có thời kỳ, laptop (máy tính xách tay) chỉ là một danh từ nằm trong mơ ước của nhiều người. Hình ảnh một nhân viên văn phòng trang phục lịch sự với chiếc túi da đựng laptop trở thành biểu tượng thành đạt đối với giới trẻ.

Còn bây giờ?

Tuy chưa đến mức là một công cụ làm việc phố biến như PC nhưng đã thấy cả những cô cậu học trò ngoài sách vở cũng bắt đầu đeo chéo ngực chiếc túi đựng laptop. Thương hiệu laptop của Apple, Asus, Dell, HP, IBM, Sony, Toshiba …đã không còn xa lạ với nhiều người.

Với nhiều người, tâm lý muốn laptop của mình độc nhất vô nhị về hình thức bắt đầu nảy sinh. Có cung ắt có cầu, cách đây vài năm, dịch vụ thay “áo” (skin) cho laptop đã ra đời, nhưng phải đến gần đây, dịch vụ này mới thực sự trở nên ăn khách.

Tác dụng của việc thay “áo” laptop:

Tác dụng “lý tính” (tạm gọi như vậy) của công việc này thật ra lại không được đánh giá cao. Thay áo cho laptop bản chất là việc dán, hoặc bọc bằng nhiều chất liệu khác nhau cho phần mặt ngoài của laptop và một số chi tiết liên quan (mouse, keyboard…) Khi làm như vậy, vô hình chung người sử dụng đã tạo một lớp bảo vệ cho máy, tránh cho laptop khỏi bị trầy xước, “cách ly” laptop với nhiệt độ cũng như những vết bẩn, bụi bặm - kẻ thù khá nguy hiểm với mọi dòng máy tính.

Tác dụng “cảm tính” của việc thay áo laptop được người sử dụng quan tâm nhiều hơn. Thay vì bọc da hoặc những chất liệu vải bố sần, màu sắc kém tươi sáng, áo của laptop hiện tại cực kỳ phong phú cả về màu sắc, chất liệu... đáp ứng được hầu hết nhu cầu, sở thích của người dùng. Laptop đẹp hơn, bắt mắt hơn, thể hiện cá tính rõ nét hơn… mới là điều mà những người đi dán laptop hướng đến và đánh giá cao.

Các cách thức thay “áo”:

Cách thứ nhất, vẽ hoặc sơn nghệ thuật. Với cách này, đảm bảo skin laptop của bạn là độc nhất vô nhị (đương nhiên nếu bạn thỏa thuận được với người vẽ không vi phạm bản quyền nhượng lại cho người khác). Tuy nhiên, cách này cũng có một số nhược điểm nhất định nếu muốn thay đổi.

Cách thứ hai, đó là dán decal. Cách này tương tự như khi ta dán decal cho điện thoại. Decal dán có 3 lớp, lớp thứ nhất có dạng một màng nhựa trong không chứa độc tố, tạp chất. Lớp này chính là lớp có nhiệm vụ chống trầy xước, chịu nhiệt cho máy. Lớp thứ hai là nhựa vinyl co dãn. Lớp thứ ba bằng giấy có nhiệm vụ giữ cho lớp keo dán của áo laptop.

Bạn là một teen nữ, hay mơ mộng và nhí nhảnh? Bạn nên thay cho laptop của mình một chiếc áo với những hình cartoon ngộ nghĩnh, chú mèo Hello Kitty, hoặc những bông hoa rực rỡ sắc màu.

Cũng là nữ, nhưng bạn đã bước vào ngưỡng của một young lady ư? Cũng không sao! Chẳng thiếu sắc màu cho bạn chọn lựa. Tuổi nào phong cách ấy. Ở tuổi này, bạn có thể dùng những decal dán dạng hoa văn, họa tiết trang nhã và quý phái. Chỉ cần nhìn vào chiếc áo laptop có màu dịu nhẹ hay hoa văn tinh tế, người khác đã phần nào đoán được tính cách của bạn.

Các bạn nam cũng đừng sốt ruột! Thật ra, việc thay skin cho laptop này, đối tượng khách hàng chính lại là các bạn chứ không phải là phái yếu đâu. Chính vì vậy, những decal dán cho các bạn nam có vẻ cũng hơi hơi đa dạng hơn.

Bạn say mê phim ảnh, những trò chơi điện tử “hot” trên thế giới – điều đó đều được thể hiện cực rõ ở những mẫu decal

Nam giới thường thích hình ảnh biểu tượng cho sức mạnh, ví như chúa sơn lâm, ông ba mươi, skin laptop cũng có những mẫu này cho họ
    Bạn học kiến trúc, mỹ thuật và hình khối, sắc màu là sở thích của bạn? Cũng có ngay

Giá cả

Nhìn chung, tùy vào hình thức bạn muốn thay skin cho laptop là gì mà có những mức giá phù hợp. Với những miếng dán đơn giản, bán sẵn, chỉ cần từ 70.000đ – 100.000đ là bạn đã có thể có được một chiếc áo cho laptop của mình.

Bạn có thể tìm hiểu thông tin chi tiết và cụ thể hơn về skin cho laptop ở địa chỉ sau:

Trung tâm trang trí laptop - ArtSkinVN
    Địa chỉ: 58/27 Thành Thái, F.12, Q.10, TP.HCM
    Website: artskinvn.com
    Được sửa bởi ptd192 lúc 18:43 ngày 25-04-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Trang 6 / 8 FirstFirst ... 345678 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết